11 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอนเจ็บก็เจ็บไปรพ.เขาก็ให้กลับบ้าน มานอนเจ็บที่บ้านต่อปวดทรมานจนตกเย็นมีมูกเลือดออกไปรพ.อีกครั้งปากมดลูกเปิด3เซน นอนรอแปปเดียวได้คลอดเลยค่ะ.😅สู้ๆนะแม่ทนอีกนิดจะได้เห็นน่าลูกแล้วว ปล.บ้านนี้คลอด41วีค

โห้ววนานอยู่นะแม่ ได้ผ่าไหมค่ะ เจ็บท้องน่าดูเลยค่ะ

เน้นเดินค่ะ เดินเยอะๆ นั่งท่าผีเสื้อบาง นั่งหย่องๆบาง ช่วยให้ปากมดลูกเปิดไวขึ้น คลอดไวขึ้น

Super Mum

ไป รพ. ได้เลย ไม่ต้องรออาการอื่นค่ะ คาดว่าปากมดลูกจะเปิดแล้ว

แอดมิทคือนอนโรงพยาบาลค่ะ

ของเราก็เจ็บแบบนี้ ไปโรงบาล ปาก มล เปิดแล้ว4เซ็น

VIP Member

น่าจะใกล้คลอดแล้วค่ะ แนะนำไปหาหมอเลยค่ะ

ปากมดลูกเปิดแล้วมั้งคะแม่ ไป รพ เถอะค่ะ

หาหมอคะ จะคลอดแล้ว

ไปหาคุนหมอเลยค่า

Super Mum

แนะนำหาหมอค่ะ

แม่คลอดยังค่ะ💙

ยินดีด้วยนะแม่ เราก็ลุ้นตามแข็งแรงๆทั้งคู่ค่ะ กินน้ำเยอะๆนมจะได้มาเร็ว🥰🥰🥰