ท้องเล็ก ลูกจะตัวเล็กไหม ทำไมชอบโดนทักว่าท้องเล็ก 😤

📂 ท้องเล็ก ? ปัญหาพาเครียดของคุณแม่ ๆ แทบทุกคน เฮ้อ ! คนนั้นคนนี้ทักตลอดว่า ท้องเล็กจัง แม่เริ่มกังวลแล้วสิ คุณแม่คนไหนเคยโดนทักว่า "ท้องเล็ก" มาช่วยกันบอกเล่าหน่อยสิคะ ว่าเล็กตามคำบอกเล่าของคนอื่น หรือคุณหมอเตือนว่าเล็กจริง ๆ แล้วพอคลอดออกมา ลูกมีน้ำหนักเท่าไร ขอเคล็ดลับ กินยังไงให้ลงลูก วิธีทำให้ลูกแข็งแรงหน่อยจ้า #แชร์ประสบการณ์ #ท้องเล็ก #ไตรมาส1 #ไตรมาส2 #ไตรมาส3

ท้องเล็ก ลูกจะตัวเล็กไหม ทำไมชอบโดนทักว่าท้องเล็ก 😤
122 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

นี่โดนทักตลอดลูก33วีคแล้ว ทำไมเล็กจัง แม่น้ำไนล์ 2090 หมอให้งดของหวานเลย

เราก็ท้องเล็กค่ะ ท้องแรกด้วย แต่น้ำหนักลูกเราตามเกณฑ์ดี ปกติดีค่ะ

ถ่ายตอน 16.00 น. คลอดน้อง 00.15 น. 2,750 กรัมค่ะ ส่วนตัวหนูก็ว่าเล็กอยู่น่ะ 38 วีค

Post reply image

มาโตข้างนอกเอาค่ะ ตัวเล็กแต่แข็งแรงก็ถือว่าดี แถมคลอดง่ายด้วยค่ะ

จะบอกว่าท้องเล็กเเต่ลูกตัวใหญ่ ส่วนคนที่ท้องใหญ่ลูกกลับตัวเล็ก

มีแต่คนทักว่าท้องใหญ่ก็เป็นคนมีหน้าท้องเทาะจะให้เล็กได้ไง😠😠

TapFluencer

บ้านนี้มีแต่คนทักว่าท้องเล็กค่ะ ผลอัลตราซาวด์ 31 w น้อง 1995 g ไปแล้ว

มีแต่คนทักเหมือนกันค่ะตอนนี้7เดือนแล้วจนตอนนี้รู้สึกกังวล

บ้านนี้33วีค นน ลูก2300 คนทักว่าท้องเล็ก แต่ นนลูกตามเกณฑ์ดีค่ะ

ถ้าคลอดตอนเจบเดือนนี้ลูกจะเเข็งเเรงมั้ยคร้าบเครียดมากเรย