ท้องเล็ก ลูกจะตัวเล็กไหม ทำไมชอบโดนทักว่าท้องเล็ก 😤

📂 ท้องเล็ก ? ปัญหาพาเครียดของคุณแม่ ๆ แทบทุกคน เฮ้อ ! คนนั้นคนนี้ทักตลอดว่า ท้องเล็กจัง แม่เริ่มกังวลแล้วสิ คุณแม่คนไหนเคยโดนทักว่า "ท้องเล็ก" มาช่วยกันบอกเล่าหน่อยสิคะ ว่าเล็กตามคำบอกเล่าของคนอื่น หรือคุณหมอเตือนว่าเล็กจริง ๆ แล้วพอคลอดออกมา ลูกมีน้ำหนักเท่าไร ขอเคล็ดลับ กินยังไงให้ลงลูก วิธีทำให้ลูกแข็งแรงหน่อยจ้า #แชร์ประสบการณ์ #ท้องเล็ก #ไตรมาส1 #ไตรมาส2 #ไตรมาส3

ท้องเล็ก ลูกจะตัวเล็กไหม ทำไมชอบโดนทักว่าท้องเล็ก 😤
122 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ท้องเล็กแต่ลูกเราตัวใหญ่นะ3390

Post reply image

ท้องเล็กแต่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ค่ะ

ครรภ์34week เด็กน้ำหนัก1700ผิดปกติมั้ยค่ะ

4y ago

นน. น้อยนะคะแม่ ถ้าครรภ์ 34 วีค บำรุง เนื้อ นม ไข่ กล้วย ปลาทู นะคะ

นี่อ้วนมีแต่คนบอกว่าท้องใหญ่

บ้านนี้ท้องเล็ก แข็งแรงดีค่ะ

33วีค2เดย์ เเบบนี้เล็กมั้ยคะ

Post reply image

แม่33week 2day น้ำหนักขึ้น5โลเอง

28+3 นน.ขึ้น 2โล ปกติไหมคะ

VIP Member

ไม่จำเป็นเสมอไปค่ะ.

VIP Member

ปักรอจ้า 📌📌📌📌