12 ตอบกลับ

อายุครรภ์นับจากประจำเดือนวันแรกที่มาครั้งล่าสุดค่ะ ไม่นับจากวันที่มีอะไรกันนะคะ ส่วนขีดจะขึ้นชัดหรือจางขึ้นอยู่กับปริมาณฮอโมนค่ะ

น่าจะใช่นะคะ เพราะส่วนตัว ตรวจเรวขึ้นจางแบบนี้คะ รออีกสักอาทิดตรวจใหม่นะคะ

อ่อนคะ ประมาณ 3-4 สัปดาห์ ของเราก็จางจนมองไม่เห็น ไปหาหมอปุ๊บ 4-5สัปดาห์แล้วคะ

รออีกสักอาทิตย์ตรวจใหม่ค่ะไม่ก็ไปโรงบาลตรวจดูค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่ พอดีนับจากมีอะไรกับแฟนค่ะ (หลั่งใน) 12วัน

อันแรกเหน1ขีด อัน2เหน2ขีดจาง ปจด.ขาดกี่วันค่ะ

ตัวเอง มีอาการอื่นร่วมด้วยมั้ยค่ะ

มีปวดหลังกับอยากอาเจียนค่ะ

ประจำเดือนมาล่าสุดเมื่อไหร่ค่ะ

หมดวันที่27เมษาค่ะ

ท้องค่ะ แต่ยังอ่อนๆอยู่

รอ4-5วันตรวจซ้ำอีกทีค่ะ

อีก7-14วัน ตรวจใหม่ค่ะ