73 ตอบกลับ

ท้องเล็กเหมือนกันค่ะ 6เดือนค่ะ กำหนดคลอด 10กรกฎาคมค่ะ กลัวลูกออกมาตัวเล็ก

เป็นคนประจำเดือนมาไม่ตรงกันค่ะเลย จำได้ 26พ.ยค่ะเท่าที่จำได้แต่หมอซาวบอกตอนนี้25วีคกว่าแล้วค่ะ

ไม่เกี่ยวค่ะบ้านนี้ท้องใหญ่มาก39+4แล้วน้องหนักไม่ถึง3โลน้องตัวเล็ก

บ้านนี้ก็ท้องเล็กค่ะ ท้องแรกด้วย อีกไม่กี่วันก็จะ9เดือนแล้ว

VIP Member

บ้านนี้ก็ท้องเล็กค่ะ แต่ นน.ลูกตามเกณ น้องแข็งแรงสมบูรณ์ดี

ไม่เกี่ยวเล็กเหมือนกันให้หมอวัดตัวเด็กตอนอัลตราซาวด์นะ

ไม่เกี่ยวค่ะ บ้านนี้ท้องเเรกก็เล็กค่ะคลอดออกมาน้ำหนัก3070

ดูเวลาไปซาวค่ะแม่ ถ้าหมอบอกตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องกังวล

ทำน้ำหนักลูกตามเกณท์ที่คุณกมอฝากครรภ์ระบุไว้จ๊ะ

ดูน้ำหนักตัวลูกนะคะแม่ อย่าสนคำพูดคนอื่นเลยค่ะ

คนชอบบอก .. อย่าฟังคำคนอื่นมากค่ะ ฟังหมอก็พอแล้ว