73 ตอบกลับ

แม่สามีทักว่าท้องเล็ก ลูกตัวเล็กเหมือนกันค่ะ พอคลอดออกมา 3,470 กรัม ไม่เล็กเลยค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ

ท้องเล็กเหมือนกันค่ะ แต่ลูกนน.ตามเกณฑ์ หมอสั่งให้เพิ่มนน.อยากให้นน.แม่ขึ้นเยอะกว่านี้หน่อย

ท้องเท่าๆกันเลย มีแต่คนบอกท้องเล็ก พยาบาลก็บอก แต่กินยังไงน้ำหนักก็ไม่ขึ้น ขึ้นแค่ 5 กก เอง

VIP Member

ไม่เกี่ยวค่ะ ขอให้น้องน้ำหนักตามเกณฑ์ก็พอเราก็ท้องเล็กแต่น้ำหนักน้องปกติตามเกณฑ์ค่ะ

VIP Member

ไม่เกี่ยวเลยค่ะ พี่สาวท้องเล็กมากๆ แถบไม่ค่อยเห็นเลย พอคลอดน้องตัวใหญ่ตามเกณฑ์เลยค่ะ

ท้องเล็กหรือใหญ่ขึ้นอยู่กับสรีระของคุณแม่ค่ะ ไม่เกี่ยวกับขนาดตัวของลูกในท้อง 😁

ให้หมอซาวด์ดูน้ำหนักลูกค่ะ ถ้าปกติก็ไม่เป็นไร ถ้าน้อยไปก็กินไข่ นม โปรตีนเยอะๆ

ไม่เกี่ยวค่ะ เราท้องเล็กแต่ผลซาวด์ลูกคุณหมอบอกว่าลูกตัวใหญ่ อย่ากังวลจ้า

ไม่เกี่ยวนะคะถ้าคุณหมอบอกว่าน้ำหนักน้องปกติอยู่ในเกณฑ์ก็ไม่ต้องกังวลนะคะ

ท้องเล็กเหมือนกันค่ะแต่คุณหมอบอกน้ำหนักลูกดีก็ไม่มีอะไรต้องกังวลค่ะ