73 ตอบกลับ

VIP Member

ไม่เกี่ยวค่ะ บ้านนี้14วีค ท้องไม่ออกเลย ขอหมอซาวด์ หมอบอกให้รอตอน20วีคจะได้ดูเพศด้วย เพราะตอนนี้น่าจะตัวเล็กอยู่ไม่น่าจะเห็น สุดท้ายหมอตัดสินใจซาวด์ให้ ขนาดหมอยังตกใจเด็กตัวใหญ่แล้ว

ถ้าหมอบอกตามเกณต์ก้อไม่ต้องกังวลค่ะแม่นอกซะจากว่าหมอบอกน้ำหนักลูกต่ำกว่าเกณต์อันนั้นค่อยกังวลคนที่ทักเอาอะไรกะเค้าไม่ได้หรอกค่ะ

บ้านนี้ก้เล็กค่ะ 34วีคแล้ว​ เล็กกว่าของเจ้าของโพสต์​อีกค่ะ​ แล้วก้ยังไม่รู้​น้ำหนักลูกเลยค่ะ​ กังวลว่าลูกจะตัวเล็กเหมือนกันค่ะ​ 😢😭

คุณแม่อย่ากังวลนะคะ..ท้องใหญ่ เล็กไม่สำคัญ เพราะหน้าท้องคนเรา หนา บางไม่เท่ากัน ขอให้ตัวน้อยออกมาแข็งแรง สมบูรณ์เป็นพอค่ะ

ขนาดท้องขึ้นอยู่กับร่างกายแม่แต่ละคนด้วยค่ะ แค่น้ำหนักน้องอยู่ตามเกณฑ์เวลาซาวหมอบอกน้องปกติแข็งแรงดีก้อโอเคแล้วนะคะแม่

VIP Member

อย่านอยด์กับคำพูดคนอื่นค่ะ ดูแล บำรุงร่างกายเราดีกว่า ใครพูดไร ช่างแมร่งค่ะ เอาความสบายใจของตัวเองดีกว่าค่ะ

ท้องใหญ่ ท้องเล็ก ไม่สำคัญเท่าน้ำหนักน้องได้ตามเกณฑ์หรือไม่ ถ้าน้ำหนักน้องโอเค แม่ก้อไม่ต้องกังวลค่ะ

VIP Member

ไม่เกี่ยวนะคะ บางคนท้องเล็กลูกออกมา3โลกว่าก็มีจ้า ยางคนท้องใหญ่ไม่ถึง3โลก็มีนะแม่ไม่ต้องกังวลจ้า

ไม่เกี่ยวหรอกค่ะ เราก็ท้องเล็ก แต่ลูกหนักเกินกว่าเกณฑ์ไปเยอะเลย น้ำหนักไปลงลูกหมด อย่าคิดมากนะคะ

ไม่เกี่ยวค้าแม่ สำคัญที่น้ำหนักลูกมากกว่านะคะ ถ้าน้ำหนักตัวเล็กตามเกณฑ์ก็ปกติค่ะ ไม่ต้องกังวล