27 ตอบกลับ

บ้านนี้กินตอน 5 เดือนค่ะ กินตอนเช้า มะพร้าวสดนะคะ เป็นลูก วันละ 1 ลูก วันเว้นวันค่ะ กลัวเบาหวาน แต่ไม่กินเนื้อมะพร้าวนะคะ คนโตเขาบอกมันจะเป็นไข

ขอบคุนมากค่า

กินได้จ้า แต่น้ำตาลเยอะระวังเบาหวานนะคะ ถ้าไม่อยากกินก็ไม่ต้องกินค่ะ น้ำมะพร้าวไม่ได้มีสารอาหารที่เป็นประโยชน์อะไรนอกจากน้ำตาลาสูง

ขอบคุนทุกคอมเม้นนะค่า

บ้านนี้กินตั้งแต่ยังไม่รู้ว่าท้อง พอรู้ก็10 w พอรู้ว่าท้องก็กินอาทิตย์ เว้นอาทิตย์บ้างคนก็ห้ามบอกให้พ้นช่วง3เดือนไป คะ

ใช่คะๆบางคนบอกแบบนี้คะ

กิน สองเดือนสุดท้ายครับล้างไข ช่วงแรกๆเลี่ยงก่อน จากข้อมูลหลายๆที่อ่านมาครับ สองเดือนหลังซัดเต็มไม่มีไขเลย เวลาคลอด

ขอบคุนน่าค่า

VIP Member

บ้านนี้กินตั้งแต่3วีคค่ะไม่รู้เค้าห้ามกินตอนท้องอ่อนแต่ก็กินมาปกติแต่ไม่บ่อยค่ะตอนนี้14วีคกว่าแล้ว

บ้านนี้กินตอน4เดือนกว่าๆถึง6เดือนคะ​ พอหลังจากทานจะไม่ดื่ม​ กลัวเรื่องน้ำตาลคะ😊

ขอบคุนน่าค่า

เรากินตั้งแต่9วีค กินทุกวันตอนแรกๆ ก็ไม่เป็นรัยนะคะ ตอนนี้30วีคแล้งก่ยังทานคะ

ขอบคุนมากค่า

เรากินทุกวันแล้วเลือดไหลค่ะ หมอบอกห้ามกินบ่อย อาทิตย์ละลูกก้อพอ

หนุตอนท้องแรกกินตั้งแต่2สัปดาห์ พอลูกน้อยเกิดหน้าลูกใสเชียวคะ

อยากกินทุกวันเรย 😊😊

ได้นะคะ เราก็กิน เรากินน้ำงดกินเนื้อ ตรวจดูลูกปกติดีค่ะ