19 ตอบกลับ

เคยเป็นตอน 6 สัปดาห์ มีเลือดสดออก หลังจากนั้น 1-2 วัน มีเลือดสีน้ำตาล ไปหาคุณหมอ คุณหมอแจ้งว่าเป็นภาวะแท้งคุกคามค่ะ ที่เลือดสีน้ำตาลเป็นเลือดที่ตกค้างค่ะ ยังไงไปรีบไปหาคุณหมอ เพื่อความปลอดภัยของคุณแม่และน้องดีกว่านะคะ

ไปหาหมอโดยด่วนเลยนะ เราก็เป็นภาวะแท้งคุกคาม งดเคลื่อนไหวร่างกายพยายามอย่าเดิน เราฉี่ใส่โถ่วข้างที่นอน และฉีดยากันแท้งทุกอาทิตย์ ขอให้ปลอดภัยนะคะ

ตลอดการท้อง คุณหมอประจำตัวจะบอกว่า ถ้ามีเลือดออกไม่ว่าจะแดงสดหรือน้ำตาล ให้รีบมารพ.เลย คุณแม่รีบไปรพ.เถอะค่ะ เราไม่รู้เลือดที่ออกมาจากสาเหตุอะไร

เคยเป็นตอนท้องแรกค่ะ แต่เป็นเลือดสด ไปหาหมอหมอบอกปกติแข็งแรงดี และมีเลือดทุกเดือนจนถึงวันกำหนดคลอดเลยค่ะ แต่ก็แนะนำให้ไปหาหมอนะคะ

ควรไปหาหมอตั้งแต่ครั้งแรกแร้วนะค่ะเราเลือดออกสีน้ำตาล นิดเดียวรีบไปหาหมอ ยังรักษาน้องไว้ไม่ได้เรยคะยังไงก้อขอให้น้องปบอดภัยนะค่ะ

เห็นด้วยค่ะ น้องเราท้องช่วงแรกๆมีเลือดออกเหมือนกันค่ะไปหาหมอตอนนั้นน้องยังอยู่แต่พอหมอนัดไปซาวอีกรอบคือน้องไม่อยู่แล้ว อันตรายมากคนท้องไม่ควรมีเลือดออก

หลายชั่วโมงแล้ว คุณแม่ไปหาหมอรึยังน้อ ยังไงก็รีบไปหาหมอนะคะจะได้ให้ยาทัน ระหว่างนี้ก็นอนเฉยๆพยายามอย่าขยับตัวมาก

ไม่ปกติตั้งแต่เลือดออกครั้งแรกแล้วค่ะ ยังรอจนเลือดออกถึง3ครั้งอีกหรอคะ

TapFluencer

แท้งคุกคามค่ะ ท้องแรกเคยเป็นและแท้งเลย😭😭 #รีบหาหมอนะคะ

ทางที่ดี คุนแม่ รับไปหาหมอเรยนะคะ หนูเคยเปนแบบนี่คะ

แม่ควรไปหาหมอตั้งแต่เลือดออกครั้งแรกแล้วนัคะ