1 ตอบกลับ

ท้องลมคือท้องที่มีแต่ถุงตั้งครรภ์แต่ไม่มีตัวเด็ก ไม่มีอาการอะไรบ่งบอกค่ะ อาการจะเหมือนคนท้องทั่วๆไป ต้องอัลตร้าซาวด์ค่ะถึงจะรุ้ว่าท้องลมหรือป่าว บ้านนี้พอรุ้ว่าท้องก็รีบไปหาหมอเลย ตอน 5w ซาวด์ไม่เจอตัวอ่อนค่ะ เจอแต่ถุงตั้งครรภ์หมอบอกว่าน้องยังตัวเล็กอยุ่ มาเจอน้องอีกทีตอน 8 w ค่ะ ส่วนอาการเจ็บหรือปวดหน่วงท้องน้อยปกติค่ะ มดลูกขยายตัว ทำให้เอ็นยึดมดลูกตึงหรืออักเสบได้ ไม่ผิดปกติค่ะ คนท้องอ่อนส่วนมากจะเป็นกันค่ะ

ขอบคุณ​ค่ะ