35 ตอบกลับ

VIP Member

4 เดือน 2 สัปดาห์ท้องพึ่งออกค่ะ ช่วง1-3เดือนแรกท้องจะยังใม่ออกค่ะ แม่บ้านนี้ตัวเล้กด้วยเลยออกช้า ถ้าแม่เป้นคนตัวใหญ่ท้องก้จะออกใวค่ะ บ้านนี้ท้องแรกค่ะ

เหมือนกันเรยจร้าท้องแรกเหมือนกัน😄

บ้านนี้ประมาณเดือน 5-6 ค่ะ เดือนที่ 4-5 ยังใส่กางเกงยีนส์ตัวเดิมได้อยู่เลย ตอนนี้เข้า 7 แล้ว ติดกระดุมไม่ได้แล้วจ้า

ส่วนตัวและร่างกายของแต่ละคน แตกต่างกันไปจ้า บ้านนี้แม่สูงและผอม ท้องเล็ก แต่เราดูที่น้ำหนักลูกค่ะ

VIP Member

แล้วแต่ร่างกายแต่ละคนเลยค่ะแม่ บ้านนี้ก็ออก7เดือน เป็นคนผอมสูง170+ แต่คลอดออกมาน้องหนักเกือบ3โลค่ะ

5เดือนยังไม่ค่อยออกเลยค่ะตอนสามเดือนตอนเวลาท้องว่างจะไม่มีพุงท้องจะแฟบพอกินอิ่มท้องออกเลย

ท้าคนตัวเล็กท้องบางจะท้องเล็กค่ะแต่ไม่ต้องกังวลนะค่ะพอไปอันเตอร์ซาวลูกในท้องพัฒนาขึ้นเยอะค่ะพูดง่ายๆคือตัวโตขึ้นมากค่ะถึงคุณแม่จะตัวเล็กท้องเล็กก็ตามท้องจะเริ่มออกมากๆตอน6เดือนค่ะ

นี่ท้องแรกค่ะ ท้องออกตั้งแต่สองเดือนแรก แถมนน.ขึ้นอีกต่างหาก ค่ะ :) มีแต่คนทักอ้วน

บ้านนี้ จะเข้าวีคที่ 10 ท้องยังไม่ออกอาการแพ้ท้องก็ไม่มาแอบคิดหนักนิดนึง

บ้านนี้4-5เดือนแร้วยังใส่กางเกงได้เหมือนเดิมจ้าไปไหนคนกะบอกว่าท้องเล็ก

VIP Member

บ้านนี้5เดือนยังไม่ออกเลยมาออกตอน6-7เดือน เป็นเพราะสรีระของแม่ด้วยจ้า

Super Mum

บ้านนี้ท้อง 3 เดือนท้องยังไม่ออกเลยค่ะ ออกประมาณตอน 6-7เดือน