10 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะตอนช่วงรู้ว่าท้อง 3 เดือน ไม่ถ่าย 2 วันถ่ายครั้งหนึ่งแต่ก็แอบสงสัยนะคะบ่นกับแฟนตลอดแต่ตอนนี้ไม่แล้วค่ะอาจจะเพราะดื่มน้ำและทานโยเกิร์ตค่ะ [[หรือเราจะคิดไปเองนะ]]

ปกติถ้าไม่ท้องถ่ายทุกวันปกติ พอทานนมเปรี้ยวท้องผูกตลอดค่ะ ยิ่งมาตอนท้องอีก ทรมานมากคะ

ลองทานผลไม้ที่มีกากใย นมเปรี้ยว โยเกิร์ต หรือน้ำลูกพรุน 100% ค่ะ และที่สำคัญสุดคือ น้ำเปล่า ต้องดื่มเยอะๆ ค่ะ

ขอบคุนค่ะ จะลองดูนะค่ะ

Super Mum

ดื่มน้ำเปล่าเยอะๆ ค่ะ เน้นกินผลไม้ที่มีกากใยช่วยในการขับถ่ายค่ะ บ้านนี้กินส้ม กล้วย แก้วมังกรค่ะ

ทางนี้กินกล้วยยิ่งท้องผูกมากๆค่ะ ต้องกินน้ำระกำเปรี้ยวๆ เสาวรสเปรี้ยวๆ

บ้านนี้ต้องยาเซโนคอตตะ หมอบอกทานได้ พวกลูกพรุน ผัก ผลไม้ เอาไม่อยู่คะ ท้องผูกมาก

จิงเหรอคะ เดี่ยวจะลองดู ขอบคุนค่ะ ผัก ผลไม้เอาไม่ยุ่เหมือนกันคะ

VIP Member

คุณแม่ทานโยเกิร์ตทุกวันช่วยลดท้องผูกได้ ทานอาหารที่ย่อยง่าย

ก่อนท้อง ทานนมเปรี้ยว โยเกิต ท้องผูกค่ะ พอเลิกทานถ่ายท้องทุกวันปกติ แต่พอมาตั้งท้อง 2 เดือน ท้องผูกมาสัก ครึ่งเดือนละค่ะ

ทานน้ำลูกพรุน เลือกที่น้ำตาลน้อยๆนะคะ กินมะละกอสุก กล้วย

ลองดื่มวีต้าพรุนก่อนนอนดูมั้ยคะ

ขอบคุนค่ะ หมอให้ยาระบายมาแล้วค่ะ

กินน้ำเปล่าเยอะๆ ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

มะละกอช่วยได้ค่ะ

กินผักผลไม้นะค่ะ