1 ตอบกลับ

VIP Member

เราอายุ 41 ค่ะ ท้องแรก ตอนนี้ได้ 21 + 3 วีค ไม่กังวลอะไรเลยค่ะ บำรุงดูแลอาหารการกิน การพักผ่อนนอนหลับ ปฏิบัติตามที่คุณหมอสูติฯ เวชศาสตร์มารดาและทารกในครรภ์แนะนำอย่างเคร่งครัด ทานวิตามินที่คุณหมอสั่งให้ ไปพบคุณหมอทุกครั้งที่นัดไม่เคยขาด ไม่เครียด มีความสุขกับการตั้งครรภ์ อายุเป็นเพียงตัวเลขค่ะ คิดบวก จิตใจดี ทัศนคติดี อาหารดี น้ำดี อากาศดี สภาพแวดล้อมดี เราไม่มีปัญหาทั้งความดัน เบาหวาน แท้งคุกคามใดๆ เลยค่ะ ลูกก็น้ำหนักเกินเกณฑ์ แข็งแรงทั้งแม่และลูกค่ะ

เช่นกันนะคะ ทำใจสบายๆ ค่ะ เชื่อมั่นไว้ ลูกเราแข็งแรงสมบูรณ์ค่ะ