27 ตอบกลับ

VIP Member

ปกติการฝากท้องครั้งแรก ต้องมีการตรวจเลือดด้วยนะคะ...แล้วหมอก็จะแจ้งรายละเอียด คะว่าเจอหรือไม่เจอ อะไรบ้าง

เราไปซาวมาคุณหมอบอกว่า6สัปดาร์ แต่ยังไม่เจอเสียงหัวใจเด็ก เค้าเลยนัดให้ไปตรวจอีกครั้งตอน8สัปดาห์

ครบ8 สัปดาห์ไปตรวจอีกรอบ ยังไม่เจอเสียงหัวใจเด็ก หมอนัดอีกรอบถัดไปตอน9สัปดาห์

ของเราท้องได้5วิค ซาวเจอน้องแล้วค่ะเห็นหัวใจน้องด้วยแต่เล็กมากๆ หากหมอไม่บอกก็คงไม่รู้

รอฝากท้องวันที่21ค่ะ แต่ซาวมาแล้วยังไม่เจอ พอตรวจก็ขึ้นท้อง หมอนัดเดือนหน้าวันที่3อีกค่ะ

ลองซาวด์ผ่านช่องคลอดหรือตรวจเลือดดูค่ะ จะรู้ผลไวกว่าการซาวด์ผ่านหน้าท้อง

บ้านนี้ ตอน 5วีค เจอถุงตั้งครรภ์คะ 7วีค เจอน้องกับเสียงหัวใจเต้นแล้วคะ

ของเรา6วีค ยังไม่เจอเสียงหัวใจเลยค่ะ

เราท้องได้2เดือนฝากท้องครั้งแรก ก้อซาวเลยเจอน้องเลยค่ะแต่เล็กมาก

VIP Member

บ้านนี้ซาวด์เจอน้องตอน7วีคค้ะ ซาวด์เหนชัดๆอีกที ก้อตอน9วีคค้ะ

บ้านนี้7w เจอหัวใจน้องเต้นแล้วค่ะ #ซาวด์ผ่านหน้าท้องนะค่ะ

VIP Member

ถ้าผ่านหน้าท้องประมาณ8wขึ้นไป ถ้าผ่านช่องคลอดน่าจะ6-7wไปค่ะ