147 ตอบกลับ

เหมือนกันค่ะ เราเลยไปซาวด์ที่คลินิคอื่น เพราะตอนแรกก็กลัวว่าจะท้องนอกมดลูกรึเปล่า จะมีตัวอ่อนมั้ย พอเห็นใบซาวด์แล้วก็สบายใจค่ะ

บ้านนี้ซาวด์ให้คะ 7wเพราะนับจากประจำได้คุณว่าต้อง2เดือนกว่าๆเกือบๆ3เดือน แต่กลัวพลาด เลยซาวด์ แต่คุณไม่ให้สมุดสีชมพูมาน่ะค่ะ

แม่บ้านนี้ก็ไม่ซาวให้ค่ะ ใช้วิธีกดท้องล่ะไม่เจอตัวอ่อนจ่น8วีคก็ไม่เจอ.พอได้มา16วีค ก็เจอค่ะ ได้ฟังเสียงหัวใจแต่ยังไม่ได้ซาว

เราท้อง 5 week ซาวด์เห็นนะค่ะ หมอบอกก้อนดำๆ เล็กๆ บางรายก็จะไม่เห็นแต่ของเราเห็นชัดหมอบอกท้องในมดลูกไม่นอกมดลูก สบายใจได้

ไปซาวที่อื่นก็ได้ค่ะถ้าอยากรู้​ เราตอนท้องลูกคนแรกฝากใช้บัตร30บาท​ หมอจะซาวตอน4เดือนเท่านั้นเรายังไปซาวที่อื่นแทน

VIP Member

ถ้าอยากซาวน์ก็บอกหมอคะ​ หรือขอซาวน์เองตามคลินิกหรือโรงพยาบาลเอกชน​ ไรงี้​ อยากสบายใจไปซาวน์เลยคะ​ 3D.4D ตามใจชอบคะ

เราฝากครรภ์ตอน6วีค หมอก็ซาวให้เลยนะคะ ได้ยินเสียงหัวใจชัดเจน เห็นถุงครรภ์ชัดเจนคะ แต่ของเราไปฝากที่คลินิคคะ

VIP Member

แม่ฝากที่ไหนคะเห็นเหมือนฝากที่คลินิก ปกติคลีนิคทุกคลีนิคเขาจะซาวด์ให้นะคะแม่ เพราะเขาก๋อยากได้ตังค์พูดตรงๆ

ศิริราชนอกเวลาค่ะ

เราซาวด์ตอน10wเจอน้องค่ะ ไปฝากครั้งแรกตอน6Wค่ะ คุณหมอบอกเอาชัวร์ดีกว่าถ้าคุณแม่ไม่เห็นน้องจะคิดมากค่ะ😁

เราฝาก ที่ รพ. รัฐ เราฝากตอน5วีค หมอซาวให้แต่วันแรกที่ฝากเลยคะ และตอน7วีค หมอก็นัดซาวอีก ฝาก2รอบก็ซาว2รอบคะ