22 ตอบกลับ

เหมือนกันค่ะ 39+3 อยากแตกแล้วแต่หัวน้องยังไม่ลงต่ำเลย หมอบอกให้เดินเยอะๆ เพื่อจะให้หัวน้องลงต่ำดันปากมดลูก คุณแม่ลองเดินเยอะๆนะค่ะ และระวังล้มด้วยน้าา

เราคลอดธรรมชาติ 40+2ค่ะ ถ้าแม่กังวลก็ปรึกษาหมอนะคะ อัลตราซาวด์ดูก็ได้ค่ะ หมอจะได้ดูน้องให้ด้วยว่าอันตรายมั้ย

บ้านนี้ปวดท้องคลอดแต่หมอบอกว่าหัวน้องยังลอยอยู่เหมือนกันค่ะ เลยให้ลองเบ่งดู3ที สรุปได้คลอดเลย🥰

ถ้าครบกำหนดแล้วน้องยังไม่กลับหัว...เดียวหมอก็คงนัดผ่าคะคุณแม่ สู้ๆๆนะคะขอให้คลอดง่ายๆๆจ้า

น้องกลับหัวแล้ว เพียงแต่หัวยังไม่ลง

บ้านนี้หัวลอยค่ะ 39 สัปดาห์ ไม่รู้สึกอะไรเลย ผ่าคลอดเลย แม่อุ้งเชิงกรานแคบ คลอดเองไม่ได้

บ้านนี้ 39w+4 หมอบอกหัวน้องลงเชิงกรานแล้ว ท้องก้อลดแล้ว แต่ยังเงียบอยู่เลยค่ะ

บ้านนี้39วีคแล้วยังไม่มีวี่เเววจะคลอดเลยค่ะ อยากแตกเหมือนบ้านอื่นบ้าง😄

อยากเจอหน้าตัวน้อยแล้ว😁

VIP Member

อีกนิดเดียวค่ะแม่ ไม่งั้นลองปรึกษาหมอ หมออาจแนะนำให้ผ่าค่ะ

ของเราเป่งเหมือนกันคะ. สุดท้ายเราเรยผ่าคะ. หัวไม่ลงสักที. 9-9-64

ขอให้คลอดง่ายๆ​ และขอให้แม่และน้องแข็งแรง​ๆนะคะ❤️🤍