3 ตอบกลับ

เราเป็นหวัดแดดค่ะ ช็อคอากาศ เข้าออกห้องแอร์ ร้อนๆ หนาวๆ ป่วยจนได้ ยังไงก็ดูแลสุขภาพนะคะ โค้งสุดท้าย อ่อนแอง่ายป่วยนานค่ะ สัปดาห์กว่าๆ ยังไม่หาย ไปหาหมอก็ดีค่ะ อาการแรกๆเราแสบคอค่ะเหมือนเป็นหวัด วันต่อมามีน้ำมูกแต่ไม่ไอ คัดจมูก หายใจลำบาก ไปเอายาที่ รพ มากิน นอนพักเยอะๆ อย่าไปซื้อยากินเอง อันตราย

หวัดแดดจริงค่ะแม่หมอก็บอกมา ทรมานสุดหายใจก็ลำบากมากค่ะ

ลองกิน nac long ค่ะ ตอนแรกมีไอ น้ำมูก กินมา 5-6 วัน หายแล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะคุณแม่

VIP Member

ตรวจโควิดยังค่ะ

น้องกำลังเตรียมตัวอยู่ค่ะแม่😂