49 ตอบกลับ

Super Mum

จะรอซื้อตอนหลังคลอด จะทันใช้เหรอคะ แล้วหลังคลอดคือวุ่นวายมาก ใครจะไปซื้อให้ไหมละ 🤣

ดีจริง​ค่ะแม่ทาง​นี้มีแต่คนหัวโบราณค่ะพอจะซื้ออะไรหน่อยก็ทักโน่นทักนี่

เตรียมเลยค่ะแม่ คลอดน้องจะเอาเวลาไหนไปเลือกซื้อของ น้องก็จะไม่มีใส่นะคะ

ซื้อโลดค่ะ คนทักไม่มาเป็นธุระซื้อให้ตอนคลอดหรอก เสื้อผ้าต้องซักก่อนใช้

บ้านนี้31w เตรียมเกือบครบแล้วขาดแต่ที่ปั๊มนมเพราะยังตัดสินใจเลือกไม่ได้

ขนาดทยอยซื้อตั้ง4เดือนยังไม่ครบเลยคะ หมุนเงินไม่ทันของเด็กแพงมาก

ใช่​ค่ะแม่​ของ​เด็กเยอะ​แยะเต็มไปหมดนี้ก็คนแรกด้วยค่ะ

คิดเหมือนกัน​เลย​ค่ะแม่แต่ที่นี้ไม่มีใคร​เข้าใจ​เรา​เลย​ค่ะ

คิด​อย่าง​นั้นเหมือนกันค่ะแม่​กลัวโดนพยาบาล​ด่า

บ้านนี้​ล​ูกคนแรกค่ะแม่ต้อง​ซื้อเอง​หมดเลยย​ค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้พอรู้เพศลูกก็ทยอยซื้อเตรียมไว้เลยค่ะ 😅

บ้านนี้ก็เหลือ​แค่ไม่กี่อย่าง​เอง​ค่ะแต่ก็โดนทักไม่ให้ซื้อค่ะหัวจะปวดมากค่ะ🤨