49 ตอบกลับ

เราไม่ได้ซื้อเตรียมอะไรมาก เพราะซื้อที่รพ.เอา แต่พอคลอดแล้วมีแต่คนเอามาให้ คืออาจจะโชคดีหน่อย ค่อยซื้อช่วงเดือนถัดมาก็ยังได้ค่ะ

บ้านนี้ทยอยซื้อตั้งแต่3-4เดือนเลยค่ะ ตอนนี้จะ6เดือนแล้ว จะครบหมดแล้วค่ะ เราไม่ถือ ให้มาเตรียมตอนคลอด ไม่ทันค่ะ ของหลายอย่างมาก

ใช่​ค่ะแม่เยอะมากค่ะกว่าจะครบ🙂🙂

บ้านนี้แม่แฟนหัวโบราณมากค่ะถือทุกอย่าง แต่เราไม่ฟังเพราะกลัวหลังคลอดจะไม่มีเวลาไปซื้อ ตอนนี้เตรียมเกือบจะครบหมดแล้วค่ะ

Super Mum

ซื้อเลยค่ะ ถ้าซื้อตอนคลอดน้องใครจะไปซื้อให้อีกอย่างตอนไปรพ.เดะน้องไม่ทีชุดใส่นะคะ คุณหมอจะใส่ให้เลยค้าเราต้องเตรียมไป

บ้านนี้ไม่คุยกับที่บ้านแล้วค่ะ รำคาญมาก ข้างบ้านอีกตัว พักก่อน พอคลอดมาค่อยไปวิ่งหาหรอ นี่ 5 G แล้วค่ะ พวกเขาเกิด 70 พักกกก🤣

จิงค่ะแม่🤣🤣🤣🤣

บ้านนี้ทยอยซื้อตั้งแต่รู้เพศค่ะ แต่เสื้อผ้าซื้อไม่ค่อยเยอะเพราะเด็กจะโตเร็วค่ะ ตอนนี้น้องจะ5เดือน หนัก8โลกว่าแล้วค่ะ😆

ดีจัง​เลย​ค่ะแม่

ซื้อเตรียมไว้เถอะค่ะแม่เราโดนทักแต่เราก็ซื้อพอ36+3weekเท่านั้นล่ะน้องคลอดจร้ายังเหลือของจุกจิกต้องมาซื้อวันออกรพ.

ใครทักใครท่วงก็ส่งลีสรายการที่ค้องการเเละระบุว่าให้ซื้อเเละเอามาให้ด้วยวันี้วันนี้นะเพราะห้ามซื้อดีนัก

ซื้อเถอะค่ะ เอาสะดวกเรา ส่วนใหญ่คนที่ห้ามไม่ได้จ่ายเงินช่วย หรือช่วยซักช่วยเตรียมเลยค่ะ ปสก.ส่วนตัวเรานะ

คิด​อย่าง​นั้นเหมือนกัน​ค่ะ

TapFluencer

มาซื้อตอนท้ายเหมือนกันค่ะ หมุนเงินไม่ทันเลย รู้งี้ค่อยๆทยอยๆซื้อดีกว่า ซื้อเดือนสุดท้าย จะเป็นลมค่ะ

บ้านนี้ขาดก็ตั้งแต่​ถุงเท้า​อ่าง​อาบน้ำที่นอน​มุ้ง​ยาต่าง​ๆของ​จุกจุกอะไรพวกนี้ค่ะแม่