6 ตอบกลับ

ของเราก็นั่งรถบ่อย ขับรถ เดินบ่อยมาก ทำงานทุกอย่างเพราะอยู่เฉยๆไม่เป็น คลอดตอน39วีค อาจจะเพราะท้องแก่ด้วยมั้งคะ เลยทำให้ปวดไปหมด ยังไงก็พยายามเลี่ยงการเดินเยอะๆยืนนานๆหาเวลานอนพักบ้างค่ะ

บ้านนี้ก้อนั่งไปกะพ่อจน35wค่ะไม่ไหวระบมไปทั้งตัวเหมือนกันคุงพ่อเลยห้ามไม่ให้ไปด้วยตอนนี้37wแล้วน้องก้อยังเงียบๆอยู่เลยจ้ามีเจ็บเตือนบ้างแต่ไม่ระบมเหมือนตอนนั่งรถไปกะคุงพ่อแล้ว

เรานั่งรถ10ล้ออ่ะเพราะเเฟนขับรถตู้เย็นส่งของไม่ไปด้วยก้อห่วงกลัวจะหลับในถ้าไปก้อต้องระวังตัวเองหาเบาะรองนั่งนิ่มๆไปรองนั่งค่ะ

บ้านนี้ เดินทางบ่อย นั่งรถตลอด ทำงานบ้าน เดินขึ้นลงบรรได น้องคลอด 35W+4 น้ำหนัก 2695 กรัม น้องแข็งแรงดีคะ สู้ๆ นะคะ แม่

VIP Member

เดินเยอะ หากมีอาการอาจจะเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดได้ค่ะ

ท้องใหญ่แล้ว เสี่ยงคลอดก่อนหนดนะค่ะ

พยามอย่าเดินเยอะค่ะ