4 ตอบกลับ

เสี่ยงคลอดก่อนกำหนดค่ะ เราช่วงไตรมาสแรกเป็นคนเจ้าน้ำตาเลยค่ะร้องเก่งร้องอะไรไม่รู้ร้องไว้ก่อน บ่อน้ำตาตื้นมาก ทำกิจกรรมอะไรก็เอาไม่อยู่ หลับลูกเดียวค่ะตื่นมาหายเลย

เป็นเหมือนกันคะร้องไห้ประจำพอน้องออกมาร้องแบบไม่เอาใครเลี้ยงยากแม่อดนอนทุกคืนปัจจุบันน้องขวบปีแล้วคะเบาลงบ้างแต่ก็ยังร้องไห้เก่ง ติดแม่มาก เหมือนเดิมคะ

อารมณ์และความเครียดของคุณแม่จะส่งผลต่อตัวเล็กค่ะ

Super Mum

เมื่อคลอด ลูกอาจงอแง เลี้ยงยาก แต่ก็ไม่เสมอไปนะคะ