20 ตอบกลับ

เลือดออกเหมือนกันค่ะ ตั้งครรภ์ได้ 5 วีคกว่าๆค่ะ แต่เลือดที่ออกเป็นสีน้ำตาลอ่อนค่ะ ปริมาณน้อยกว่าในรูปค่ะ ไหลออกมาเลยเหมือนกัน รีบไปหาหมอ คุณหมอบอกว่า ภาวะแท้งคุกคาม ฉีดยา ให้ยามากิน และแนะนำให้เดินน้อยที่สุด ไม่เดินจะดีมากค่ะ สู้ๆนะคะแม่ ขอให้ปลอดภัยแข็งแรงค่ะ

รีบไปหาหมอตรวจนะค่ะ เราเคยเปนเลือดไหลแต่ไม่มีอาการปวดท้องหรืออะไรเลย และควรนอนอยู่เฉยๆประมาณว่าติดเตียงค่ะ แล้วเลือดไหลจะค่อยๆหยุดไหลไปเอง ส่วนตัวเราหมอไม่ได้ฉีดยากันแท้งหรือให้ยาอะไรเลย เราก้อผ่านช่วยเวลานั้นมาได้นี้ก้อท้องได้7เดือนแล้วจ้า

อาการตอนนี้ ไม่มีเลือดออกแล้ว มีออกแค่ครั้งเดียวตื่นเช้ามา มีเป็นเลือดสีน้ำตาลเหมือนปจด.จะหมดไม่เยอะ ตอนนี้มาหาหมอแล้วค่ะ แต่ยังไม่ได้ตรวจเลย ไม่มีหมอเพราะวันนี้วันหยุด นอนรอสามชั่วโมงแล้วค่ะ แล้วมีเคสผ่าตัดฉุกเฉินอีก ไม่รู้จะต้อฃรออีกนานมั้ย

ของเรา 21w5d วันที่14พ.ค. ตี3 ไหลออกมาแบบนี้ค่ะ เลยรีบไปหาหมอ ได้นอนรพ.2คืน หมอให้กลับมาพักอีก 14วัน ตอนนี้24w4d น้องแข็งแรงดีค่ะ สู้ๆนะคะ

หมอบอกว่า เสี่ยงแท้งคุกคามนะคะ แต่ไม่ถึงกับหนักมาก วันนี้ให้ฉีดกันแท้ง1เข็มค่ะ แล้วให้นอนเยอะๆ ขอบคุณทุกคอมเมนท์นะคะ

ไปหาตอนนี้เลยค่ะ ทิ้งข้ามวันไม่ได้นะคะเลือดอาจจะไหลเยอะกว่าเดิม เราแท้งคุกคามตอนนี้เสียใจมากค่ะ

ถึงเลือดจะหยุดไหลแล้วก็แนะนำให้ไปหาคุณหมอดีกว่าค่ะ เพื่อความปลอดภัยและความสบายใจ

ของเราบ่อยมากค่ะ. เป็นอาทิตยผ์ละ2-3วันเลย. ไปหาหมอ. น้องก็ยังอยู่. นอนนิ่งๆนะคะ

รีบไปหาหมอเลยค่ะ เสี่ยงแท้งคุกคามนะคะ

VIP Member

รีบไปหาหมอดีกว่าค่ะ เสี่ยงแท้ง