32 ตอบกลับ

บ้านนี้ท้องแรกแพ้หนักอ้วกยันวันคลอด น้ำหนักแม่ขึ้นมาแค่6โล ลูกออกมา2,185กรัม37+5วีค แต่หมอบอกแข็งแรงร้องดังมากไม่ต้องเข้าตู้อบ ปัจจุบัน10ขวบแล้วปีนึงจะเป็นไข้หรือหวัดสักหนเดียวเองค่ะ ไม่เคยป่วยหนักหรือต้องนอนรพ.เลย ถ้าแม่ทานแต่อาหารมีประโยชน์น้องออกมาแข็งแรงก็พอ น้ำหนักมาเพิ่มหลังคลอดได้ค่ะ (ตอนท้องแม่บำรุงด้วยไข่ต้มและนมค่ะ)

TapFluencer

ตอนนี้เรา 30+3 ลูกหนัก 1750 กรัม เครียดมากกค่ะที่นน.ลูกเยอะเกินเกณฑ์ พอดีแพลนจะคลอดเอง ตอนนี้หมอสั่งคุมน้ำหนักลูกค่ะล่าสุด ถ้ามีคนถามว่ากินอะไร เราทานโปรตีนแอมเวย์สลับกับนมจืด มีทานไข่บ้าง น้ำหนักไตรมาสสามมาลงลูกล้วนๆค่ะ แต่1-2 ก็ลงแม่ตามประสาคนรักของหวานค่ะ อิอิ

บ้านนี้ 35 w ไปซาวด์มาน้อง หนัก 2012 g เอง กังวลมากค่ะน้องตัวเล็กมากแต่คุณหมอบอกไม่มากและไม่น้อยไป อยากให้ลูกหนักเพิ่มอีกค่ะแต่กินแล้วลงแม่หมดเลย

เราก็น้อยค่ะ หมอให้อัดนม ไข่ วันละสามเวลาค่ะ น้ำหนักน้องตอนนี้ขึ้นมานิดนึงค่ะ 2455 กรัม 36วีคค่ะ ตอนแรกอยู่ที่2000 ตอนอายุครรภ์ 34วีคค่ะ

คิดจะคลอดเองไหมคะ ถ้าคิดประมานนี้ก็กำลังดีคะ อย่ามากกว่านี้เลย ของเรา 2968 กว่าจะออกขิตมากคะ 555555555 ถ้าผ่าคลอดก็นมแพะเลยคะ เราตอนแรก9 เดือน 2400 เองคะ

เราผ่าคลอดตอน38วีคน้องหนักแค่2470แต่ไม่ได้อบเลยค่ะหลังคลอดน้ำหนักก็ขึ้นตามเกณฑ์แข็งแรงดีไม่เจ็บป่วยอะไรค่ะไว้มาโตข้างนอกได้อย่าเครียดนะคะ

ไม่น้อยคะแม่ถ้าคลอดธรรมชาติน้ำหนักแค่นี้กำลังพอดีคะให้เขาออกมาโตข้างนอกดีกว่าค่ะ บ้านนี้ตอนคลอด2800ตอนนี้ได้1เดือน29วัน5000แล้วคะ

ไม่น้อยนะค้ะน้องออกมาโตข้างออกอีกค้ะของแม่ตอนท้องคนหลอก็ชั่งได้2500กว่าๆค้ะแต่พอน้องออกมาจิงๆน้องน้ำหนัก3283เรยค้ะ

VIP Member

เป็นการประเมินโดยประมาณคะอาจจะเป็นการคาดคะเนของการวัดของเราซาว37+2wคลอด38wน้ำหนักน้อง3310จ้า

ทางนี้ผ่าคลอด37+1ค่ะตอนซาวด์1700 ออกมา2100 น้องแข็งแรงค่ะ มาโตด้านนอกไวมากตอนนี้จ้ำม่ำเลย

ตัวเล็กมากมั้ยคะแม่

ไม่น้อยนะแม่ขอแค่น้องถึง2500ก็โอเคแล้วคะขอแค่น้องออกมาแข็งแรงก็พอคะ