45 ตอบกลับ

คลอด 30 มีนา แต่ช่วงเช้ามีอาการเหนื่อยและต้องอาเจียนออก หายใจลำบาก ร้อน เหงือแตกเป็นบ้างครั้ง (อาการแบบนี้เป็นเฉพาะช่วงเช้า) แม่บ้านไหนมีอาการแบบนี้บ้างคะ

เป็น​เหมือนกัน​ค่ะ​ กำหน​ด​คลอด​13มีนา​ #ท้องแฝดด้วยค่ะ​ ช่วงนี้เบื่ออาหาร​มาก​ จะกินได้แต่ผลไม้ค่ะ​ ไม่รู้​เป็น​เพราะ​อะไร​ #ท้องแรก

2 มีนาเหมือนกันค่ะ ปวดไปหมด พลิกตัวแต่ละครั้ง ต้องลุกนั่งก่อน จะลุกนั่งก็ลำบากมาก พลิกตัวทีปวดฉี่อีก😭 หน่วงท้อง เจ็บขาหนีบ เจ็บจิมิ

2มีนา เหมือนกันค่ะ ตอนนี้ก้อมีอาการเจ็บจี๊ดๆบ้างหน่วงบ้าง มีท้องแข็งบ้างค่ะ ท้อง3แล้วกลัวจะคลอดก่อนกำหนดค่ะ

กำหนดวันที่ 3 มี.ค ก็เป็น น่าจะเป็นอาการเจ๊บเตือน ส่วนตัว รู้สึกว่าบวมไปหมดแล้วก็ท้องแข็งด้วยจะถึงกำหนดป่าวไม่รู้

บัานนี้กำหนดคลอด11มีนา. เสียวท้องน้อยเหมือนกันคะ. รู้สึกหน่วงมากๆ ใครๆก้ทักว่าไม่ถึงเดือนมีนาเด่วก็คลอด#ท้องสอง

บ้านนี้1มีนาโดนแอทมิดเรียบร้อยค่ะ หมอไห้ยากระตุ้นปอดเด็ก ไห้ยาระงับคลอดแต่เหมือนจะช่วยอะไรใม่ได้เลย

20มีนาคะน้ำนมไหลตั้งแต่5เดือนย่างเข้า6เดือนคะตอนนี้เวลาเดินก็เสียวๆมากเลยคะหน่วงนิดๆจี๊ดๆตรงจิมิ😂

ของเราก็ยังไม่ไหลเหมือนกัน

กำหนดคลอด10มีนาค่ะ แต่ตอนนี้เบื่ออาหาร อยากกินแต่เค้ก น้ำหวาน แต่ก็อดใจไว้ ไม่รู้จะทำไง

บ้านนี้กำหนด6มีนา เป็นเหมือนกันเลย เสียวท้องน้อย มีอาการเจ็บๆหายๆ ขาชา ท้องแข็งบ่อยด้วยค่ะ