24 ตอบกลับ

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

8เดือนแล้วค่ะ ท้องเล็กเหมือนกัน แต่น้อยได้น้ำหนักตามเกณฑ์นะค่ะ คุณแม่ทานนมกับไข่ต้มและผลไม้ จร้า

ไม่เกี่ยวค่ะ ท้องแรก แม่ส่วนสูง147หนัก36 ลูกคลอดออกมา3,290จ้า ตอนท้องน้ำหนักขึ้นมา20กิโลเลย กินเยอะมากๆๆ

ก็มีคนทักหนูเหมือนกันนะคะหนูก็ท้องได้7เดือนแล้วท้องแรกด้วยมีแต่คนว่าท้องทำไมเล็กจัง

บ้านนี้ท้อง 2 มีเเต่คนทักว่าเล็กเหมือนกันค่ะ พอซาวด์ดู น้ำหนักน้องเกินเกณฑ์ค่ะ ☺️☺️💓

รู้สึกว่าลูกดิ้นตอนกี่เดือนคะแล้วรู้เพศตอนกี่เดือน เราก็ท้องเล็กมากค่ะแอบกังวล

ไม่เสมอไปค่ะ ลองดูน้ำหนักลูกตอนซาวน์นะคะ น้ำหนักอาจลงแต่เฉพาะที่ลูกก็ได้

เหมือนกันค่ะต้อนนี้8เดือนแล้วน้ำหนักลูกได้1800กว่าๆอยู่เลยค่ะเครียดต้องทำไงดีค่ะ

ทาน ไข่ ปลา ธัญพืชค่ะ เน้นโปรตีนค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-45986)

ดูจากขนาดตอนซาวด์ค่ะ ท้องเล็กแต่น้องน้ำหนักตามเกณฑ์ก็ปกติค่ะ