55 ตอบกลับ

ดูที่น้ำหนักลูกค่ะว่าตามเกณฑ์ไหม ถ้าตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องกังวลค่ะ

ปกติจ้าแม่ถ้าน้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก็ไม่ต้ิงไปกังวลอะไรแล้วจ้า

บ้านนี้7เดือนกว่าๆแร้วปัยหาหมอ​ หมอยังบอกเลยท้องเล็ก​นะ

7เดือนเหมือนกันเเต่บ้านนี้ท้องเล็กกว่านี้เยอะคะ 😂

ถ้าน้ำหนักลูกดี ก็โอเคค่า ไม่ต้องกังวลนะคะ

ไม่เล็กหรอกค่ะบางคนมีเล็กกว่านี้ก็มี

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

บ้านนี้8เดือน มีคนทักท้องเล็กเหมืนกันคะ

VIP Member

ถ้าน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องกังวลนะคะ

ขอบคุณค้าา

ปกติจ้าแม่ บ้านนี้ดูเล็กกว่าอีกนะคะแม่

VIP Member

โฟกัสที่นน.น้องคะท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญ