21 ตอบกลับ

ปล่อยมาได้ไงค่ะ 6 วัน ควรหาหมอตั้งแต่มีเลือดออกแล้วค่ะ น้องจะยังอยู่ไหมเอ้ย

ที่จริงควรไปหาหมอตั้งแต่วันแรกที่เลือดออกนะ ไม่ควรปล่อยมาถึง6วัน

มีเลือดออกหลายวันแล้ว ทำไมไม่รีบไปหาหมอคะ ?แค่ 1วันก็ไม่ควรรอค่ะ

เวลาเลือดออกต้องหาหมอให้เร็วที่สุดค่ะเพราะเสี่ยงแท้งคุกคาม

ปล่อยไว้นานจังค่ะ แค่ออกครั้งเดียวก็ควรรีบไปหาหมอแล้วนะ

รีบไปหาหมอน่ะค่ะคนท้องไม่ครวมีเลือดออก ไปหาหมอดีที่สุด

เหมือนท้องนอกมดลูกเลยค่ะ เคยเป็นแล้ว ต้องไปหาหมอค่ะ

ควรหาหมอค่ะพี่ก้เป็นตอน9วีคตอนี้น้องไมอยุ่แล้ว

ไปหาหมอค่ะคนท้องไม่ควรมีเลือดออกนะค่ะ

บ้านนี้มีเลือดออกไปหาหมอๆบอกแท้งคุกครามหมอไม่ได้ฉีดยาอารัยแค่หั้ยพักผ่อนแต่แม่ก้ต้องทำงานพักผ่อนไม่ได้หลังกลับมาจากหาหมอ1วันมีก้อนเลือดไหลออกมาคิดว่าน้องคงหลุดอีกแน่ๆเพราะเคยแท้งมาก่อนหน้านี้แต่พอวันหมอนัดแอบทำใจไว้แล้วแต่พอหมอซาวน้องยังยุ่ดีใจมากเลยค่ะตอนนี้น้อง1เดือน17วันแล้วค่ะแม่อย่าพึ่งคิดมากนะค่ะทำใจหั้ยสบายถ้าไม่เครียดน้องยังยุ่แน่นอนค่ะ..สู้ๆนะค่ะแม่

เราออกน้อยกว่านี้เยอะ ยังแท้งเลยค่ะ

บ้านนี้เลือดออกตอน13 week นอนเป็นอาทิตย์เป็นภาวะแท้งคุกคาม แต่โชคดีที่น้องยังแข็งแรงดีค่ะ