30 ตอบกลับ

ทำไมแม่ๆถึงอยากท้องใหญ่กันจังเลย อ่านเจอหลายคนมากที่ถามว่าท้องเล็กไปไหม เอาจริงๆ ท้องใหญ่ลำบากมากเลยนะคะ จะนอน จะลุกจะนั่งคือทรมานมากค่ะ โฟกัสที่น้ำหนักลูกว่าตามเกณฑ์ไหม ดีกว่านะคะ

เราอยากให้ท้องเล็กมาก ท้องใหญ่กลัวคลอดเองไม่ได้

ไม่เล็กค่ะคุณแม่ บ้านนี้อีก2วัน 6เดือน เป๊ะ เลยค่ะ จากตอนท้องเดือนแรก43 ตอนนี้52.5เกือบ53แล้วจร้า เริ่มปวดต้นขามากๆแล้วค่ะ 😅(แม่บ้านนี้สูงแค่151เองจร้ากลมปุ๊กลุ๊กเลย😂)

6เดือนค่า โฟกัสที่น้ำหนักลูกดีกว่าค่ะท้องจะเล็กหรือใหญ่อย่าสนใจค่ะ บ้านนี้ไม่เน้นท้องเล็กหรือใหญ่แค่น้ำหนักน้องตามเกนก็โอเครแล้วค่ะ

6 เดือนเหมือนกันค่ะ รู้สึกว่าตัวเองท้องใหญ่นะ หนักท้อง น้ำหนักนี่ไม่กล้าชั่งเลยรอไปหาหมอทีเดียว 🥰🥰

บ้านนี้ก่อนท้อง น้ำหนัก53 ตอนนี้6เดือน 67กิโลแล้วค่ะ โดนเจาะเลือดตรวจน้ำตาลไป2รอบแล้ว😂😂

บ้านนี้8เดือนเข้า9เดือนแล้ว นน 79ตั้งแต่6เดือน ตอนนี้ก็ยังคง79เหมือนเดิม

ท้อง2ค่ะ6เดือนเพิ่ม นน.4โลเอง รุ้สึกกังวลเหมือนกันแต่น้องดิ้นเก่งมาก

ท้องเล็กเหมือนกันคะ 5เดือน ขอถามหน่อยคะ สะดื้อนี้ออกกี่เดือนคะ

ไม่เล็กค่ะ. บ้านนี้ก็6เดือนจ้ะ เดิมน้ำหนัก43.7 ตอนนี้ 47.8 แล้วค่ะ

ใหญ่กว่าน่านนี้อีกค่ะ55เเต่นั้นที่น้ำหนัดน้องอย่างเดียว