9 ตอบกลับ

ติดน้ำอัดลมเช่นกันค่ะ คุณหมอบอกว่าทานได้นะ แค่จิบๆ อย่าทานเยอะนะคะ เดี๋ยวน้ำตาลในเลือดจะสูง หาน้ำอื่นมาทดแทนนะคะ เป็นไปได้ กินน้ำมะพร้าว น้ำส้ม แก้กระะหายได้ค่ะ

อันตรายค่ะ สมัยก่อนเคยมีรุ่นน้องคนนึงแม่น้องดื่มน้ำอัดลมทุกวัน น้องกลายเป็นคนกระดูกเปราะ ต้องใช้ไม้ค้ำเท้าหรือรถเข็นช่วยตลอดเลยค่ะ

ลูกอาจมีลิ้นหัวใจรั่วค่ะ พี่ที่ทำงานเล่าไห้ฟัง เลิกเถอะ สงสารลูกบ้างน่ะ

ตอน1-2เดือนทานวันละ2-3ขวดเพราะไม่ราบว่าท้อง ตอนนี้พยายามเลิกค่ะ

พยายามเลิกเหมือนกันค่ะ แต่ยิ่งอากาศร้อนยิ่งอยากกิน

เค้าก็กินน้ำอัดลม เค้ามีภาวะเบาหวานแล้ว

อันตรายค่ะ เบาหวาน กระดูกเปราะ

VIP Member

ระวังน้ำตาลสูงนะจ้ะ

กินได้แต่อย่ามากค่ะ