16 ตอบกลับ

ไม่เล็กค่ะ ตอน 5 เดือนเรายังเป็นพุงหมาน้อยอยู่เลยค่ะ เล็กใหญ่ไม่สำคัญนะคะแม่ เวลาไปซาวด์ถ้า นน ลูกไม่ถึงเกณฑ์หมอเขาจะเตือนเราอีกทีเองค่ะ ของเราพุงเล็กๆแต่ถึงเกณฑ์ตลอด มีหลุดต่ำอยู่ครั้งนึง แต่พอทานตามที่หมอบอก นน. น้องก็พุ่งเลยค่ะ

จะเล็กก็เล็กค่ะ แต่สำคัญที่น้ำหนักลูกนะคะ อย่ากังวล ของเราพุงใหญ่เกินอายุครรภ์ ก็ไขมันทั้งนั้นแหละ ลูกก็ตัวตามเกณฑ์

ขอบคุณค่ะ

ท้องเล็ก ทัองใหญ่ไม่สำคัญค่ะ แค่บำรุงลูกในท้องให้น้ำหนักตามเกณก็พอค่ะ คนเราหน้าท้องมันไม่เหมือนกันทุกคนหรอกค่ะ

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

น้ำหนักเกินเกณฑ์ค่ะ

ของเราอีก2วันก็5เดือนค่ะแต่ท้องใหญ่แบบนี้เลยแต่น้ำหนักยังไม่ขึ้นเท่าเดิม

ของเราอยากให้ลงลูกแต่ละวันกินไข่วันละฟองนม1กล่องผลไม้แก้วมังกรกินทุกวันกินผักและกินปลาตามที่หมอบอกหมอห้ามกินส้มตำ

ไม่เล็กนะคะของเรา5เดือนตอนนั้นยังใส่กางเกงไซร้sเที่ยวกับสามียุเลย555

ขอบคุณคะ

ไม่เล็กแล้วค่ะแม่ พอๆกันเลย5เดือนเหมือนกันค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ของเรา 5 เดือนกว่าแล้ว ยังไม่เห็นท้องเลยคะ

ไม่เล็กนะคะ ตอน5เดือนเรายังแบบราบอยู่เลย

บ้านนี้19weekแม่เเพ้ท้องหนักด้วยค่ะ