16 ตอบกลับ

ไม่ได้คะ พอดีเราเคยไปเติมคิ้วทำช่วงนั้นท้องอ่อนได้2เดือนค่ะ ลองถามช่างช่างตกใจแล้วถามกับมาว่ากี่เดือนคะเลยบอก2เดือนคะ ช่างเลยบอกถ้า4-5เดือนไม่รับเพราะจะมันจะเจ็บและเกร็งนิดๆตรงไม่โดนยาชาหรือยาชาไม่ออกริษเขาบอกไม่แนะนำให้ทำเลยคะ รอคลอดถึงทำได้คะ แต่เราไปเติมช่วงนั้นท้องอ่อนบวกกับช่างกำลังเติมพอดีเลยต้องทำให้เสร็จ

เราเป็นช่างสักคิ้วค่ะ เวลาลูกค้าที่ท้องมาสักคิ้วต้องดูด้วยกว่า ลูกค้าต้องการงานตัวใหน ถ้าเป็น ลายเส้น สามารถทำใด้ค่ะ เพราะใม่เจ็บเลย ชิวมาก แต่ถ้าเป็นงานสใลค์ใม่แนะนำค่ะเพราะขณะสักจะเจ็บและมีเลือดออก แต่ทางที่ดีคลอดก่อนแล้วค่อยสักดีกว่า เพราะใช่เวลานาน นอนนานแม่จะเมื่อยมากๆเลย

8 เดือนสักก็มีค่ะ แต่เป็นลายเส้น จะใม่รู้สึกเจ็บเลย หรือนิดหน่อย ชิวมาก แต่ถ้าแม่ดู สใลค์ใว้ยังใม่แนะนำให้สักนะคะ เดี๋ยวเจ็บละจะเกร็ง ใม่ดีต่อใจ😅

น่าจะยังไม่ได้นะคะแม่ พวกเสริมความงามต่างๆ ต้องงดเลยจ้า เดี่ยวค่อยไปสวยหลังคลอดนะคะ

ไว้คลอดก่อนก็ดีนะคะ ช่วงงดไปก่อนค่ะ เผื่อแพ้หมึก

คิดได้ไงคะท้องอยู่อันตรายคะรอคลอดก่อนดีกว่า.

ไม่ได้ค่ะ ลูกหย่านมก่อนถึงทำได้ค่ะ

VIP Member

ไม่ควรนะค่ะ รอคลอดก่อนดีกว่าจ้า

คลอดก่อนค่อยไปจะดีกว่าต่ะ

VIP Member

ถ้ามียาชา ไม่น่าได้นะคะ

VIP Member

รอหลังคลอดดีกว่าค่ะ