18 ตอบกลับ

บ้านนี่ก็เป็นค่ะแพ้ท้องหนักมากสิวจะหายตอนท้อง5-6เดือนค่ะ ไม่ต้องทาครีมไรเลยปล่อยธรรมชาติค่ะเดียวก็หายเองค่ะ บ้านนี้หายแล้ว สิวขึ้นๆนานๆทีบะเม็ดสองเม็ดจากเห่อเต็มหน้า

ห้ามทาอะไรทั้งนั้นนะคะแม่ แม่บ้านนี้ใช้น้ำเกลือเช็ดเอาพยายามให้หน้าสะอาด ถ้าฮอร์โมนปรับสภาพได้จะหายไปเองค่ะ ทีนี้ใสกริ๊งเลย

ท้องแรกท้องสองใม่มีสิวเลยท้องนี้ทำไมเราเป็นสิวเม็ด​ๆเยอะมากผมร่วงมาก19วีคล้ะท้อวก้อใม่ใหน่เท่าสองท้องที่ผ่านมา

เราทาว่านหาางจระเข้เอาต้นสดไปล้างน้ำทาก่อนนอนล้างเช้าทีเดียวแรกๆจะคันๆหน่อยแต่สิวกับผื่นหายหน้าใสขึ้นมากเลย

เราใช้วิตซีของ speelling คนท้องใช้ได้ค่ะ เราใช้ตั้งแต่ยังไม่ท้องยันคลอดน้องเลยค่ะ ปัจจุบันก้อใช้อยู่ค่ะ

เดี๋ยวจะค่อยๆหายไปเองค่ะ บ้านนี้ก็เป็นหนักมาก ตอนนี้9เดือนแล้ว มันหายไปเอง ค่ะ แต่ยังมีอยู่นิดๆค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ เต็มหน้าเลย ขี้เหร่มาก ทาอะไรก็ไม่หายค่ะ รอคลอดอย่างเดียวค่ะตอนนี้

เป็นเหมือนกันจ้า ไม่ได้ใช้อะไรเลย รอโฮโมนร์เปลี่ยนเดียวก็ดีขึ้นเองนะคะ✌️🤰🏻

VIP Member

พักหน้าอาทิตย์โดยใช้น้ำเกลือเช็ดค่ะใช้ไข่หมากหน้าอาทิตย์ละครั้งสิวจะลด

คลอดแล้วจะหายจ้าแม่ ไม่ต้องกังวลนะคะ เป็นธรรมดาของฮอร์โมนคนท้องค่ะ