9 ตอบกลับ

TapFluencer

ถ้า 36 สัปดาห์ คุณหมอจะให้ยายับยั้งคลอดนะคะ ต้องถึง 37 สัปดาห์ก่อน เพราะ 36 สัปดาห์ น้องยังพัฒนาไม่เต็มที่ คุณแม่พยายามประคองไปก่อนน้า ส่วนปากมดลูกแล้วแต่คนค่ะ บางคนเปิด 2 เซนอยู่ได้หลายวันเลย ทางรพ.จะให้กลับบ้านก่อนนะคะ ต้องรอเปิดถึง 3 เซนถึงจะเปิดไปเรื่อยๆร่ะ ประมาณ 1 ชม ต่อ 1 เซนค่ะ

ดีใจด้วยนะคะ 💕

รอดูอาการต่อไปคะ มีน้ำเดินมูกเลือด ปวดท้องถี่ ให้ไปโรงพยาบาลเลยคะ

VIP Member

ของเราคลอดหลังจากนั้นเลยค่ะ ตอนท้องแรกปวดท้องมาก

แม่มีอาการยังไงคะก่อนไปโรงบาล

VIP Member

รู้ได้ไงคะว่าปากมดลูกเปิด 1 เซน

หมอน่าจะบอกมั่งค่ะ เพราะถ้าหมอไม่บอก ตัวเราเองก็คงไม่รู้

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️

Super Mum

Super Mum

ขอบคุณนะคะ🥰🥰

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่