28 ตอบกลับ

หน้าจะเป็นที่ผิวคนนะคะ บ้านนี้33+5w ก่อนท้อง นน.50 ตอนนี้64 ขึ้นมา14กิโล ขนาดเราเกาหนักมากเพราะทนคะนไม่ไหม แต่ยังไม่รอยแตกลายค่ะ ส่วนตัว ทาโลชั่นทั้งตัวอยู่แล้วตั้งแต่ก่อนท้องมา พอท้อง เราใช้นีเสียกระปุกสีน้ำเงินผสม จอนสันต์ออย ทาบริเวรท้องกับต้นขาค่ะ

ถ้าแตกแบบนี้แสดงว่าน้ำหนักแม่ขึ้นเยอะใช่ไหมคะ พอดีเราเป็นคนตัวใหญ่แต่แรกผิวหนังเริ่มแตกตั้งแต่ไม่มีน้องเลย แต่มันค่อยๆแตกไม่แตกขนาดนี้พอตอนนี้มีน้องตอนนี้ 36w น้ำหนักแม่ขึ้นไม่เยอะ เลยยังไม่มีส่วนไหนแตกเพิ่ม

หายคะทาครีมแตกลายไว้เลยคะคลอดแล้วก็ต้องทาเหมือนเดิมนะคะบ้านนี้ก็เปงคะ

นี่ท้อง2แล้วไม่แตกเลยค่ะ..พยายามอย่าเกายิ่งท้องแก่จะยิ่งคันตามตัวให้เอามือลูบแทนกินน้ำเยอะๆกับทาครีมวาสลีนก็ช่วยได้ค่ะแต่ถ้าแตกแล้วหายยากค่ะต้องทาครีมลดรอยแตกลาย

อาจจะไม่หายค่ะ อาจจะทิ้งเป็นรอยเส้นสีขาวๆไว้เรา35 week เหมือนกันคะแต่ไม่มีรอยแตก เราใช้เภสัชสีเขียวกับครีมโสมมะพร้าว

บ้านนี้ได้ 29w ไม่ลายเลยค่ะ ใช้จอนสันสีชมพูที่เป็นแบบออยนะคะ ราคาประหยัดด้วย แม่ลองใช้ดูนะคะ

38วีคค่ะ ไม่มีแตกเลย ใช้จอนสันสีชมพูค่ะ น้ำมันใช้แล้วแพ้ ลองใช้กันดูค่ะ แม่ๆ ไม่แพงด้วย

แตกแบบนี้หายยากค่ะ ทาอะไรก็เอาไม่อยู่จร้า ลองมาหมดแล้วเป็นแบบเดียวกันเลยจร้า

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-3504207)

24wแตกนิดหน่อยค่ะ แต่ไม่รู้ว่าถ้าท้องโตกว่านี้จะแตกกว่านี้ไหม เป็นกังวลอยู่ 😆

แต่ก็แตกแบบนี้มาตั้งแต่4เดือนแล้วนะคะ ยังอยู่เหมือนเดิมไม่เห็นขยายเลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้แตกทั้ง ก้น ขา น่อง แทบจะไม่เหลือที่ว่างแล้วค่ะ แต่ท้องไม่แตก 38+3 วีค😅