56 ตอบกลับ

เราก็กินมาม่าค่ะ แต่จะเพิ่มผัก เนื้อสัตว์และไข่ต้ม เพื่อเราและลูกจะได้รับสารอาหารที่มีประโยชน์ร่วมด้วย ดีกว่ากินมาม่าเปล่าๆ แม่กินอร่อยแต่ลูกจะไม่ได้รับสารอาหารที่มีประโยชน์เลยนะคะ

มื้อคืนก็กินคะ ผัดใส่ผัก ใส่ไข่ ใส่เนื้อสัตว์ แต่ถ้าต้มต้องกรองน้ำต้มเส้นน้ำแรกทิ้งก่อนนะคะ โซเดียมเยอะ ใส่เครื่องปรุงน้อยๆคะ

กินเหมือนกันค่ะสุดท้ายรับผลที่ตามมาคือจุกหายใจลำบากเลยค่ะ กว่าจะดีขึ้นเป็นวันๆไม่กล้ากินอีกเลยค่ะ

บ้านนี้กินบ่อยอยู่นะคะ เติมผัก เนื้อ ไข่ไปด้วย ตอนไม่ท้องไม่ค่อยชอบกิน พอท้องละอยากกินบ่อยมากเลยค่ะ

บ้านนี้33วีค กินเหมือนกันคะ เพราะเบื่อกับข้าว เวลาต้มก็ใส่ผัก ใส่ไข่ ใส่เนื้อหมู เพิ่มสารอาหารคะ

VIP Member

กินได้แต่อย่าบ่อยค่ะ กินอาทิตย์ละครั้ง โซเดียมเยอะ ไม่มีประโยชน์ มีแต่อันตรายต่อลูกในท้อง

กินไปครั้งหนึ่งก่อนคลอดค่ะ ใส่หมู ใส่ผักไปด้วยนะคะ จะได้มีประโยชน์มากกว่ากินธรรมดาๆ

เราก็กินนะคะ แต่ใส่ไข่ หมู ผัก ลงไปด้วยนะคะจะได้สารอาหารบ้าง บางทีมันอยากกินอ่ะเนอะ

บ้านนี้ก้กินนะคะแม่ แต่จะใส่ผักใส่ไข่ใส่เนื้อสัตว์ให้ได้สารอาหารครบ5หมู่ค่ะ😋

บ้านนี้ชอบกินมาม่ามากค่ะกินตั้งแต่12วีกตอนนี้32+2คะแต่ไส่หมูไส่ผักไปด้วยนะคะ