20 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ บ้านนี้น้องดิ้นแรงจนแม่ระบมท้องไปหมด แล้วค่อนข้างที่จะโกงตัว ปั้นตัวบ่อย มดลูกบีบตัวเป็ยบางวัน จนวันนี้ปวดหัวเหน่า เสียวมดลูกเหมือนมีอะไรจะออกมา จนได้ไปนอนประเมินอาการ ฉีดยา1 เข็ม 31+6

อยากจะนอนตุนไว้เยอะๆค่ะ แต่กลายเป็นนอนไม่ค่อยจะหลับ พลิกทีก็ลำบาก แถมปวดฉี่บ่อย ลุกไปฉี่จะกลับไปนอนก็หลับยากอีก อยากจะร้องไห้

เป็นปกติค้ะ แม่บ้านนี้ก็เป็นค้ะจะลุกจะนั่งหรือตะนอนตอนนี้ยิ่งกว่าคนแก่อีกค้ะเดินนานๆก๋ไม่ได้ปวดขาเท้าตึงเรยค้ะ

บ้านนี้จะเจ็บมากเวลาพลิกตัวกับลุกจากเตียงค่ะ นั่งทำใจรอเลยค่ะ เจ้บตั้งแต่15วีค มาเจ้บมากช่วง32วีคค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะยิ่งเป็นแฝดยิ่งเปลี่ยนท่าลำบากค่ะจะลุกแต่ล่ะทีนี้ทรมานมากเลยค่ะ31+3เหมือนกันค่ะ

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ แต่จะปวดช่วงล่างมากเหมือนอะไรถ่วงอยู่มดลูก ขยับตัวเดินแทบไม่ไหวแล้ว

เหมือนกันเลยค่ะ ปวดมาก🥹

เป็นค่ะ เปลี่ยนถ้านอนทีคือปวดจะร้องไห้มาก🥹 ลุกยาก บางทีปวดหลังเหมือนโดนกดทับยิ่งปวดสุดๆ

เป็นเหมือนกันค่ะ บางทีก็เป็นตะคริวตรงง่ามขาทั้ง2 ข้างเลยค่ะ ก้าวมีเจ็บแปลบที

TapFluencer

เป็นมาตั้งแต่ 30สัปดาห์ ตอนนี้ 33+1 หนักกว่าเดิมอีกคะแม่ แต่ก็ต้องสู้ๆนะคะ

บ้านนี้เหมือนกันจ้้าแม่นั่งนานบางทีปวดตูดด้วยจ้า30วีค3วันค่ะ