39 ตอบกลับ

เคยแท้งคุกคามตอนท้อง 1 เดือนเหมือนกันค่ะ เลือดออกมาใสๆ ตอนเลือดออกครั้งแรก ออกตอนเย็นเยอะมากๆๆๆ แล้วก็ออกอีกทีตอนกลางคืน ส่วนตอนเช้าก็ไม่มีแล้วค่ะ แต่ก็ไปหาหมอ ซาวด์ดูแล้วสรุปเลือดออกในมดลูก ตอนนั้นลางานยาวเลย เดินแค่ตอนกินข้าว+เข้าห้องน้ำ หมอให้ยาลดการบีบตัวของมดลูก ฉีดยา ฝังเข็มไปด้วย แต่เลือดไม่เป็นลิ่มและไม่ใช่สีแดงสดนะคะ ถ้าเป็นลิ่มและสีแดงสดคืออันตรายมากค่ะ

อาการ​แบบนี้​แหละ​เราเคยแท้งมา​ก่อน​ แนะนํา​นอนนิ่งๆอย่างเดียวเลยค่ะ​ ลุกแค่ไปเข้าห้องน้ำ​และก็กินข้าว​นะคะ​ เคลื่อนไหว​ให้น้อยที่สุดค่ะ​ มีอาการผิดปกติ​อะไร​ให้รีบไปหาหมอให้​เร็ว​ที่สุด​นะคะ​ เผื่อ​คุณ​หมอจะรักษา​น้องไว้ได้ทันค่ะ​

บ้านนี้เป็นแท้งคุกคามตอน5เดือนตอนนี้จะ7เดือนยังเป็นอยู่คะ คุณหมอให้นอนอย่างเดียวลุกได้แค่เข้าห้องน้ำ กับกินข้าวคะ

เรา13วีค มีเลือดไหล4วันถึงหยุดค่ะ แต่เป็นเลือดสีน้ำตาล หมอฉีดกันแท้งให้ แล้วแอดมิดค่ะ ห้ามเดินนะคะ

หาหมอ แล้วพักอยู่เฉยๆเลยค่ะ พยามอย่าเดินเยอะ บ้านนี้ผ่านมาแล้ว ตอนนี้ 13สัปดาห์แล้วค่ะ

VIP Member

เลือดจะยังไม่หยุดไหลในวันเดียวค่ะแม่ เกือบเดือนถึงจะหยุดค่ะ บ้านนี้เคยเป็น

เลือดเป็นสีดำหรือน้ำตาลคือเลือดเก่า ถ้าเลือดสีแดงสดโทรปรึกษาหมอเลยค่ะ

VIP Member

พักผ่อนเยอะๆค่ะ ถ้ามีเลือดไหลอีกควรรีบไปพบแพทย์นะคะ

VIP Member

หมอน่าจะฉีดยากันแท้งให้นะ เห็นหลายคนต้องฉีดอะคะ

TapFluencer

หมอจะให้ฉีดยากันแท้งค่ะ ของเราก็เป็นค่ะ