2 ตอบกลับ

VIP Member

แต่งหน้าตามปกติค่ะ แต่ต้องดูคสอ.เดิมที่เราใช้ด้วย ช่วงท้อง ฮอร์โมนทุกคนเปลี่ยนค่ะ อาจจะแพ้ครีมหรือของที่ใช้อยู่เดิมก็ได้ *แนะนำหาผลิตภัณท์เวชสำอางค์ค่ะ (ไม่มีน้ำหอม ไม่มีพาราเบน เหมาะสำหรับผิวแพ้ง่ายและบอบบาง) จะอ่อนกว่าแบบทั่วไปค่ะ ถ้าขึ้นเยอะจริงๆ พักหน้า งดใช้ก่อนก็ได้จ๊ะแม่ *ใช้อะไรก็ได้ค่ะ แต่ห้ามมีส่วนผสมไวท์เทนนิ่งกะวิตามินเอ เพราะมีผลกะตัวเล็กโดยตรง

โอเคค่ะ ขอบคุณมากๆนะคะ😊

แต่งได้ปกติค่ะ แต่ถ้าสิวขึ้นเยอะ ต้องหาเครื่องสำอางสำหรับคนเปนสิวมาใช้ค่ะ เด๋วขึ้นหนักกว่าเดิม