7 ตอบกลับ

กินยาตามแพทย์สั่งให้ครบ กินอาหารทดแทนได้ค่ะ เราก็ไม่ค่อยกินนม กินแล้วอ้วก โปรตีน แคลเซียมในอาหารก็มีค่ะ กินให้ครบ+ทานยาก็น่าจะได้

ตอน7วีคแรกๆเรากินได้พอเข้า10วีคแพ้ท้องไม่แตะนมเลย นึกถึงนมแล้วเอียนจะอ้วก เลือกกินอาหารให้เพียงพอเอากับยาหมอค่ะ

ดื่มไม่ได้ทุกยี่ห้อเลยใช่ไหมคะ ถ้าใช่ ก็แนะนำให้กินยาตามแพทย์สั่งค่ะอย่าขาด

ใช่ค่ะ ขอบคุณนะคะ

ไม่เสียค่ะ หาอะไรบำรุงแทนได้ เช่นผลไม้ ค่ะ

ขอบคุณนะคะ ทานได้แต่ผลไม้พอดีเลยจ้า

สามารถซื้อแคลเซียมมาทานแทนดื่มนมค่ะ

อ๋อ ขอบคุณมากๆเลยจ้า

สามารถกินอย่างอื่นทดแทนได้ค่ะ

กำหนดคลอดเดือนไหนคะ🥰