66 ตอบกลับ

อดเถอะค่ะ เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ มันจะทำให้ครรภ์เป็นพิษ อันตรายทั้งแม่ทั้งลูก ปกติบ้านนี้ก่อนท้องต้องกินชาไข่มุกเกือบทุกวัน วันละ 1 แก้ว ไม่ได้ชาไข่มุกก็ต้องได้กินชาเขียว พอรู้ว่าท้อง ก็แทบจะไม่กิน แต่ก็มีบ้างที่อยากมาก ช่วงไตรมาศที่ 2 ก็ทานบ่อย อาทิตย์ละ 1 แก้วบ้างพอหายอยาก แต่ช่วงไตรมาศที่ 3 ใกล้คลอดแล้วก็งดเลย แม้กระทั้งนมยังต้องกินนมจืด มันอาจจะอร่อยปากสบายใจมีความสุขที่ได้กิน แต่ในนึกถึงผลกระทบต่อลูกนะคะ เด็กแรกเกิดก็สามารถเป็นเบาหวานได้ คลอดแล้วอยากกินอะไรค่อยกิน

VIP Member

ก่อนท้องกินชาเขียวปั่นทุกวันค่ะ ท้องงดชา เลยค่ะ เพราะมีบางทีแอบกินแล้วเกิดกรดไหลย้อน

ติดเหมือนกันค่ะ

เป็นเหมือนกันคะ ติดมากชาเย็น กำหนดคลอด14กันยา

ชาเย็นอันตรายอยู่แล้วสำหรับคนปกติ ลดได้ก้ลดบ้างนะคะ เพื่อลูก ทั้งผงชา ครีมเทียม คาเฟอีน น้ำตาล ไขมันทรานส์

VIP Member

บ้านนี้ชาเขียวปั่นกับโกโก้ปั่นจ้า5555 อาทิตย์ ละ2-3 ครั้ง😂