9 ตอบกลับ

เพิ่งมาหาหมอตอนนี้เลยค่ะ อายุครรภ์เท่ากันเลยแล้วก็มีตกขาวออกสีน้ำตาล้ข้ม หมอตรวจแล้วหาที่มาของเลือดไม่เจอ เลยคิดว่าน่าจะเป็นเลือดล้างหน้าเด็ก รีบหาหมอเลยค่ะจะได้สบายใจ

เป็นมากค่ะ รีบไปหาหมอนะคะ เลือดออกตอน6w เหมือนกันค่ะ ได้ bed rest 2สัปดาห์เลย ตอน9w ก็มีเลือดออกอีก ได้พักอีก1สัปดาห์ ต้องระวังมากๆเลยนะคะ

คุณแม่6 วีค หัวใจเต้นหรือยังค่ะ

รีบหาหมอก่อนนะคะแม่ เดี๋ยวจะเป็นแบบเรา แท้งคุกคาม + ติ่งเนื้อ แถมใหญ่จนถ่างปากมดลูกให้เปิดด้วย

แนะนำให้รีบไปหาหมอเลยค่ะคุณแม่ เพราะคุณท้องไม่ควรมีเลือดออก

ไปหาหมอดีกว่าค่ะดีกว่าปล่อยไว้เดี๋ยวจะมาเสียใจทีหลัง

ไปหาหมอนะคะแม่ อาจจะเสี่ยงแท้งคุกคาม

หาหมอด่วนจ้า เสี่ยงแท้งคุกคาม

เป็นมากค่ะ ไปหาหมอ

หาหมอด่วน เลยคะ