317 ตอบกลับ

เริ่มรู้ว่าน้องจอด ตอน18wค่ะ ท้องแรกไม่ค่อยแน่ใจว่าท้องร้องรึน้องตอด แต่คนานไปคุณแม่จะสังเกตุได้เองค่ะ และจะยิ้มทุกครั้งเลย

บ้านนี้เริ่มดิ้นจะย่างเข้า 4 เดือนจ้า ตอนนี้ดิ้นเก่งมาก ดิ้นไม่หยุดไม่หย่อนเลยทีเดียว เวลาเปิดเพลงให้ฟังนี่ดิ้นใหญ่เลยจ้า

บ้านนี้4เดือนเริ้มตอด5เดือนรู้สึกดิ้นแล้วจร้า ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับหน้าท้องของแต่ละคนคะ ว่าหน้าท้องหนาหรือบางคะ

บ้านนี้19สัปดาห์1วัน รู้สึกแค่ตอดๆ วันไหนตอดก็จะรุ้สึกบ่อยรุ้สึกถี่ ถ้าวันไหนไม่รุ้สึกว่าตอด วันนั้นก็จะไม่รุ้สึกเลยคะ

ดิ้น5เดือนค้ะของเรา แต่ล่ะคนหน้าท้องความรุสึกช้าเร้วไม่เหมือนกัน แต่อย่างน้อย5เดือนก้อคือต้องรุสึกว่าดิ้นแล้วจ้า

VIP Member

บ้านนี้ 4 เดือนกว่าอาทิตย์หน้า5 เดือน น้องเริ่มตอดๆ ดิ้นๆแล้วค่ะ บ้านนี้แม่พุงหนานิดหน่อยค่ะ 555 เลยรู้สึกไม่บ่อย

จริงๆแล้วเบบี๋เริ่มดิ้นตั้งแต่3เดือนแล้วคะ แต่เบบี๋ตัวเล็กคุณแม่ๆเลยยังไม่รู้สึก เห็นคุณหมอบอกแบบนั้นนะคะ

VIP Member

บ้านนี้ท้องแรก รู้สึกตอน 17 Week ค้ะ ตอนนี้ 4 เดือน รู้สึกแรงขึ้นค้ะ ขึ้นอยู่กับความหนาบางของท้องคุณแม่ด้วยค้ะ😊

บ้านนี้4เดือนยังไม่รุ้สึกอะไรเลยค่ะ( หนังท้องหนา😂)เริ่มรุ้สึกตอดตอนเข้าเดือนที่5.ดิ้นชัดเจนก็เดือนที่6ค่ะ

อาทิตย์นี้5เดือน ยังไม่ดิ้นเหมือนกันค่ะ แต่ก็มีตอดๆบ้าง หมอบอกว่าถ้าท้องแรก ก็ประมาณ5เดือนถึงจะดิ้น