83 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ร้องไห้ทุกคืนรู้สึกหดหู่ท้อแท้เหนื่อยเพรียกับการแพ้ท้องทรมานมากอยากหายจากอาการพวกนี้มากๆค่ะกลัวมีผลกับลูก

เป็นเหมือนกันเลยค่ะรู้สึกท้อแท้กับการแพ้ท้อง

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ตอนช่วงไตรมาสแรก ร้องไก้ทุกวัน บางทีอยู่ดีๆก็น้อยใจ ร้องเอง เราเลยบอกแฟน เค้าเลยเอาใจให้มากขึ้น ตามใจตลอด

บ้านนี้เปนโรคซึมเศร้าคะ ยิ่งหนักขึ้นไปใหญ่เราไม่ได้อยากเป็นแบบนี้เลยคะ สงสารลูก แต่สภาพจิตใจเราเเย่มากๆ

ช่วง1-2เดือนเป็นเหมือนกันค่ะโดนขัดใจว่าอะไรนิดหน่อยก็ร้องไห้เรื่องใหญ่เรื่องโตไปหมดช่วง3เดือนก็ดีขึ้นค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ มีเรื่องให้คิดให้เครียดตลอดร้องไห้ทุกวันเรื่องเล็กๆน้อยๆก็เก็บมาคิดแล้วก็ร้องไห้

ฮอร์โมน ค่ะแม่ ต้องคุยให้เข้าใจกับคุณพ่อนะคะ ว่าตอนนี้อารมณ์สวิงแบบนี้ จะได้ไม่เป็นเรื่องให้ทะเลาะกัน

เป็นค่ะ ตอนนี้จะ8เดือนแล้วยังเป็นยุ นึกอยากจะร้องไห้ตลอด นอยด์ตลอด กังวล คิดมาก อารมณ์แปรปวน ตลอดเวลา

เป็นค่ะช่วงรู้ว่าท้องแรกๆสงสัยเป็นเพราะฮอร์โมนด้วยมั้งค่ะแม่ตอนนี้5เดือนรู้สึกไม่งอแงเลยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ช่วง3เดือนแรก หลังจากนั่นก็เข้าสู่โหมดปรกติ แล้วมาเป็นอีกตอนเดือนก่อนคลอด😂

บ้านนี้จะ5เดือนก็เปนอยู่ค่ะ ปัจจุบันเปนนคนขี้นอยอยู่แล้วหนักกว่าเก่าอีกจ้าตั้งแต่มีน้องมา