19 ตอบกลับ

VIP Member

เห็นด้วยกับแม่นะ ท้องแรกเราก็คลอดเอง มาท้องสอง ผ่าคลอด + ทำหมันด้วย เจ็บปวดทรมานมาก ตอนนี้คลอดน้องมาได้ 1 เดือนแล้ว แผลยังไม่หายดีเลย 😔

ยินดีด้วยนะคะ บ้านนี้นัดผ่าเหมือนกันค่ะวันที่13นี้แล้ว น้องไม่ยอมกลับหัว😅

บ้านนี้หมอนัดผ่าคลอดวันที่12มกรา พร้อมทำหมัน แอบเสี้ยวๆเหมือนกัน

กว่าจะหายเจ็บแผล อีก แล้วต้องมาทรมาน กับอาการคัน แผลผ่าอีก 😩

แสนจะทรมานคะ ทั้งผ่าคลอด+ทำหมัน เจ็บ 2 เท่าเลยคะ

ยินดีด้วยค่า คลอดเองดีมากจริงๆเจ็บแค่รอคลอด

อยากคลอดเองค่ะ​ แต่ต้องทำหมันนี่สิก้เลยจะขอผ่า

ขอบคุณ​ค่ะ​ที่แนะนำ​ เดี๋ยวจะนำไปปรึกษา​คุณหมอ

บ้านนี้ผ่าได้ 22 วันแล้วค่ะ ยังปวดแผลยุเลย

ยินดีด้วยค่ะ น้องน่ารักน่าเอ็นดูมากค่ะ

ทำหมันเจ็บมากไหมคะ หมอทำสดหรือว่าวางยาคะ

ทำหมันแผลเดียวกับแผลผ่าคลอดค่ะ คือพอเอาลูกออกแล้วเย็บมดลูกแล้วหมอก็ตัดท่อเลยค่ะ