2 ตอบกลับ

เป็นเราคงต้องขอแยกคะ ส่วนตัวเป็นคนไม่ชอบคนเยอะอยู่แล้ว ขนาดบ้านพ่อแม่มีแค่2คนและบ้านพ่อแม่แฟนก็อยู่2คน เรายังแยกออกมาอยู่กับแฟน2คนเลยคะ ไว้คิดถึงค่อยไปหาแต่ ให้อยู่รวมกันไม่สะดวกคะ ส่วนเรื่องเงินตั้งแต่ท้องเราไม่ได้ทำงานแฟนเป็นคนดูแลทุกอย่างแต่เงินส่วนตัวเราเค้าก็ไม่ยุ่งคะ

ลองขอแยกออกมานะคะ เพื่อความสะดวกเราและความสบายใจด้วยและส่วนตัวคิดว่าแยกกันอยู่จะได้มีความเกรงใจกันในหลายหลายเรื่องมากขึ้นด้วยคะ✌️

Super Mum

ควรแยกออกมาอยู่ค่ะ

แค่ออกมา ทำไมต้องไปคิดว่าเค้าจะยอมหรือไม่ยอมค่ะ ถ้าเค้าบอกไม่ให้ไปก็ไปไม่ได้หรอค่ะ