9 ตอบกลับ

น่าจะเกิดจากความอับชื้นค่ะ เวลาอาบน้ำเสร็จต้องคอยเช็ดตามซอกและรอยพับตามที่ต่างๆ ให้แห้งแล้วทาด้วยครีมสำหรับป้องกันความอับชื้น (เช่น บีแพนเทน ซูโดครีม หรือแนปปี้ฮิบโป ฯลฯ ก็ได้) เวลาน้องกินนมก็อาจมีนมไหลมาที่รอยพับคอค่ะ กินเสร็จแล้วต้องคอยเอาสำลีชุบน้ำต้มสุกเช็ดให้แห้งสะอาดด้วยค่ะ รักษาความสะอาดและไม่ปล่อยให้เกิดความอับชื้น เดี๋ยวก็หายค่ะ

ขอบคุณแม่ๆทุกคนมากๆนะคะโล่งอกไปทีค่ะ😊 คงเป็นเพราะอับชื้นเหมือนที่แม่ๆว่าค่ะเพราะน้องอ้วน😀😀

อาจจะเกิดจากอากาศร้อนค่ะแม่ ซอกคอน้องคงมีเหงื่อเลยอับชื้น เด่วก็คงหายค่ะ

ของผมก็เป็นครับ ครีมเด็กทาเดี๋ยวก็หายครับ ของผมใช้บีเพนเท็นครับ

ุขอบคุณมากๆค่ะ😊

เกลื่อนน้ำนมคะลูกหนูก็เป็นแต่ตอนนี้หายแล้วคะ

VIP Member

อาบน้ำ เช็ดคอให้แห้ง ทาครีม เดี๋ยวก็หายคะ

หายค่ะแม่ น้องที่บ้านเคยเป็นค่ะ

แม่ใช้อะไรทาคะ

หายได้ค้า

หายค่ะ