73 ตอบกลับ

กำหนด 17 ก.ย. มีเจ็บเตือน ปวดหน่วง ท้องแข็งบ้างแต่ไม่ถี่ เตือนตั้งแต่ 35 วีคแล้วค่ะ ตอนนี้ 38+3 ยังนอนสะอึกในท้องแม่อยู่เลย แอบเสียใจเหมือนกันค่ะ นึกว่าจะแตกเร็ว😂

17 กย เหมือนกัน อาการเดียวกันเป๊ะ ตอนนี้กังวลหน่อยๆ คุยกับลูกทุกวันแตกก่อนแม่ก็ไม่ว่าอะไรน้า555

บ้านนี้กำหนดคลอด 11 ก.ยค่ะ อยากคลอดแล้ว..วันนี้มีเจ็บท้องตั้งแต่5โมงถึงหกโมงครึ่ง..แต่ตอนนี้หายแล้วค่ะนึกว่าจะคลอดแล้วแต่ยังเลยค่ะ..รอๆๆๆ

บ้านนี้ กำหนด 16 กย. แต่นัดผ่าคลอด 10 กย. ค่ะ มีอาการหน่วงๆ เจ็บเตือนบ้าง แต่ยังไม่แตกเลยจ้า ปล. คนแรกผ่า คนที่ 2 แม่ผ่า+ทำหมัน

ดีจังเลย ค่ะ หมอนัดผ่าาา

25 กันยายนค่ะแม่แต่ตอนนี้มีมูกเลือดออกมาแล้วค่ะ แต่ไม่เจ็บท้องดูอาการก่อนยังไม่ได้ไปหาหมอ

กำหนดคลอด 29 กันยาค่ะ 36w+1 ปวดเอว+ท้องแข็งเป็นระยะค่ะ บ่อยมากแต่ไม่มีเจ็บเตือน ไม่มีมูกเลือดค่ะ

กำหนด 19 กันยาค่ะ เริ่มมีเตือนบ้าง แต่ท้องแรก ไม่ค่อยแน่ใจว่าใช่ปวดเตือนป่าว😁

8 กันยา เตือนบ้างแล้วแต่ก็ยังเงียบๆอยู่คะแม่ๆ อยากแตกแล้วตื่นเต้นสุดๆ #ท้องแรก

ของบ้านนี้ตอนแรกหมอนัด20กันยา เลื่อนกำหนดเป็น14กันยาแล้วคะ เริ่มเตือนๆแล้วคะ

บ้านนี้ 37วีค กำหนดผ่า 18กันยานี้ค่ะ แต่ใจอยากแตกก่อนแล้ว อึดอัดไม่ไหวแล้วค่ะ

30 กันยา ค่ะ เจ็บเตือนบ่อย นับลูกดิ้นไม่ถึง 10 ครั้ง/วัน หมอบอกลูกปกติดีอยู่ค่ะ

สู้ๆ ค่ะแม่ หมั่นสังเกตอาการตัวเอง ผิดปกติรีบไปพบแพทย์ทันที ใกล้แล้วๆ