36 ตอบกลับ

ทีมมีนาเหมือนกัน แต่ซื้อทีละน้อยๆค่ะเพราะเด็กโตใว และเตรียมแค่บางอย่างเองที่ซื้อใหม่เพราะคนพึ่งจะขวบสองเดือน เลยได้มรดกตกทอดนิดนึง ขาดเหลือก้อแต่เซตสบู่และจองใช้ของน้องอล้ว

ทางนี้คนแรกต้องเตรียมทุกอย่างเลยค่ะ😂

เริ่มเตรียมตั้งแต่18wรู้เพศแล้วคะ ค่อยๆซัก ค่อยๆตาก ตอนนี้28w5d มานั่งพับผ้าอ้อมกับกระดาษเยื่อไผ่เป็นกางเกงผ้าอ้อมยังว่านั่งผับลำบากแล้ว ถ้าเตรียมใกล้ๆคลอด คงจะไม่ไหว😅

ขอบคุณค่ะแม่

ทางนี้พึ่งไปช้อปมาค่ะ เอาแต่ที่จำเป็นจริงๆ เสื้อผ้าน้อยมาก แพมเพิสตุนเยอะเลยค่ะ น้ำยาซักผ้า น้ำยาล้างขวดนม ขวดนม ที่จำเป็นมากๆ ขาดเหลืออะไรค่อยซื้อเพิ่มเอาค่ะ

ขวดนมแม่ซื้อขนาดเท่าไหร่คะ

ทางนี้กำหนด2มีนา ท้อง3 ใช้ของต่อจากพี่ๆ แล้วก็มีคนให้มาแม่ยังไม่ได้ซักเลย หมอนัดตรวจวันที่4มกรา แม่ค่อยกลับมาซัก กลัวจะย้ายทีมมากุมภา 😂

กลัวย้ายทีมเหมือนกันเลยค่ะแม่😂

เหมือนกันเลยค่ะบ้านนี้ได้แต่ใส่ไว้ในตะกร้าไว้ คนที่บ้านห้ามซื้อว่าเดือนหน้าจะเริ่มซื้อแล้วค่ะ เดียวซักไม่ไหว

ที่บ้านก็ห้ามค่ะแต่รอซื้อทีเดียวก็แย่เหมือนกันนะคะ

ทางนี้26+2 ยังไม่เตรียมเลย หาแต่หมอนหนุนหลัง แม่ปวดหลังมาก อีกอย่างงบน้อย คิดแล้วคิดอีก จะเริ่มจากอะไรก่อนดี

ใช่ค่ะปวดหลังมากถ้าไม่รับซื้อก็กลัวจะเตรียมอะไรไม่ไหว

มีนาเหมือนกันค่ะ ยังไม่เตรียมเลย ว่าจะไปวันไหนพอถึงวัน แต่ทำไมถึงวันแม่ขี้เกียจ 🤪 ว้าวุ่นเลยค่ะแม่

บ้านนี้ มีมรดกตกทอดของคนโตค่ะ เเล้วก็ของที่เค้าให้มาอีก จะครบเเล้วค่ะ รอวันลาอีกนิด จะได้เเช่ได้ซัก

ดีจังเลยค่ะประหยัดไปได้เยอะ

ยังไม่เตรียมเหมือนกันค่ะ ทำงานยุ่งๆ ไม่มีเวลาเลย อยากจะไปเดินเลือกเองก็เริ่มเดิมได้ไม่ถึงชม. 😂

บ้านนี้24วีคกว่าค่ะประมานเดือนก้เริ่มเตรียมแล้วแต่ไม่ได้เตรียมเยอะเพราะคนแก่บอกไว้เขาถือกันค่ะ

ใช่ค่ะอยากเตรียมแต่ที่บ้านห้าม