27 ตอบกลับ

VIP Member

ในเช็คลิสของแอพบอกให้เตรียมของไปคลอดได้แล้วค่ะ แต่เราแอบเตรียมก่อนบ้าง ช่วงว่างๆไม่มีไรทำ ตอนที่ยังไหว ตอนนี้เดินเยอะไม่ค่อยได้แล้วค่ะ ก้มทำไรก็ลำบาก และยังมีอีกหลายอย่างเลยค่ะที่ต้องเตรียม ยังไม่ครบเลย ของใช้ลูกในบ้านครบหมดแล้ว เหลือแต่ของที่ต้องเตรียมไปโรงพยาบาลค่ะ

ถ้ารู้เพศก็เตรียมเลยคะที่บ้านก็บอกไม่ให้เตรียมเราบอกคนสมัยก่อนไม่ได้มีซาวเพศนิสมัยนี้รู้เพศเขาก็เตรียมกันละใหนจะวิ่งคลอดเจ็บแผลถามเขาเถอะคะว่าจะวิ่งซื้อให้ทุกอย่างใหมจะซักผ้าจะซักที่นอนลูกให้เราใหมระวังที่เราคลอด

บ้านนี้กำหนด 29 พค.ค่ะ ตอนนี้เตรียมของเกือบครบแล้วค่ะ ปลายเดือนนี้ว่าจะไปซื้อของที่ขาดเหลือให้ครบเลยค่ะ ต่อไปก็จะได้จัดกระเป๋าเตรียมไว้รอเลยค่ะ เดี๋ยวพอถึงเวลาจะไม่ทันเอาค่ะ

เตรียมได้เลยค่ะคุณแม่บ้านนี้พ.คเหมือนกันเตรียมครบหมดแล้วเราไม่รู้ว่าน้องจะมาตอนไหนค่ะ ถ้ามายังไม่ได้เตรียมอะไรเลยจะลำบากค่ะคุณแม่

กำหนดคลอด8 พ.ค. เตรียมซักใส่ตะกร้า เรียบร้อยแล้วที่บ้านกลัวเราแอบบแตกก่อนเลยรีบไห้เตรียมเลยคะ เหลืออีกไม่นานแล้ว😂

บ้านนี้กำหนด2พคค่ะ แต่น้องกลับหัวตั้งแต่28+5วีค หมอบอกคลอดได้ตั้งแต่12เมษา ตอนนี้32+1 ซักเตรียมใส่ตระกร้าไว้เรียบร้อยแล้วคะ

ไม่ทราบว่าแม่บ้านนี้เตรียมของใช้ส่วนตัวน้องกันยังไงมีอะไรบ้างค่ะ

บ้านนี้ 3 พ.ค. เตรียมเกือบครบแล้วค่ะเสื้อผ้าซักเสร็จพับลงตะกร้าเรียบร้อยค่ะตอนนี้เหลือแค่ยาและของเวชภัณฑ์ต่างๆค่ะ☺️

ที่บ้านก็ห้ามเหมือนกันค่ะ แอบๆเตรียมไว้ค่ะ ไม่ให้เห็น เพราะถ้าฉุกเฉินกลัวว่าจะเตรียมไม่ทันค่ะ

บ้านนี้แอบเตรียมค่ะ555ใกล้ครบแล้วขาดแค่ของใช้เล็กๆเหลือแค่รอซักไม่กลางเดือนหน้าก็สิ้นเดือน

บ้านกำหนด3 พ.ค 32วิคเตรียมครบเเล้ว เหลื่อเเต่น้องกลับหัวปานนี้ยังไม่กลับเรนอีเเม่จะขิต✌️✌️