99 ตอบกลับ

กำหนด20พย.ค่ะ แต่ผ่าคลอดคุณหมอให้คลอดได้ตั้งแต่6พย.(ท้องสอง) เมื่อวานไปหาหมอมา นน.น้อง3200กรัมแล้ว นัด30ตค.อีกที ถ้าคลอดได้คุณหมอก็ผ่าเลยค่ะ เพราะท้องแรกผ่า คุณหมอกลัว มดลูกปริค่ะถ้าน้องใหญ่ขึ้นอีก

บ้านนี้ 34wจะ 35wแล้วค่ะหมอยังไม่นัดวันผ่าเลยค่ะ กลัวมากค่ะหมอนัดไปตรวจอีกที่วันที่5พศจิกาค่ะ (ท้อง3ค่ะ)

เรากำหนดคลอด13พ.ย. ท้องแรกค่ะ อยากรู้เหมือนกันว่าเจ็บเตือนคือเจ็บยังไงแงแง คอยถามคนอื่นตลอด เพราะจะได้สังเกตุตัวเอง บางคนบอกเจ็บเหมือนปวดอึ บางคนบอกเจ็บเหมือนปวดประจำเดือน

อ่อค่ะ สู้ๆค่ะ ไกล้แล้ว

25​ พยค่ะไม่รุ้ว่าเจ็บเตือนรึป่าวเหมือนปวดฉี่บางครั้งเหมือนปวดห้องน้ำแต่ไปห้องน้ำก้อถ่ายไม่ออกค่ะท้องแข็งบ้างเล็กน้อยค่ะ​ อาการแม่เป็นไงบ้างค่ะ

ไม่ไปจ้า พอดีท้องสองแล้วเลยรู้ว่าคืออาการปกติ

6พ.ย.ค่ะท้องสองปวดท้องบ่อยมากปวดแบบเสียดๆจุกๆบริเวณใต้ราวนมไม่ทราบ ว่าจะเป็นอะไรรึป่าวคะ มีคุณแม่บ้านไหนเคย เป็นรึป่าวคะ

30 พย. ปวดตามกระดูกสันหลังจิ๊ดๆปวดก้นกบ เท้าบวมขาบวมหน้าบวมลุกเดินลำบากเข้าห้องน้ำบ่อย ปวดเกรงจิมิคะ มือชา ท้องแข็งบ่อย

14 พ.ย ท้องลงต่ำมาก ปวดหัวหน่าวปวดขาหนีบ แทบจะไม่อยากเดิน ลุกนอนพลิกตัวลำบาก อิแม่ท้องแฝด น้ำหนักขึ้นมา18โลแล้ว

12 พย. ด้วยค่ะ เจ็บเตือนบ่อยขึ้น ท้องแข็งบ่อยค่ะ แถมปวดหน่วงช่วงคลอดด้วย😀 รอๆค่ะ ตื่นเต้นมาก อยากเจอแล้ว 👶 37+2 weeks.

ชาย เหมือนกันค่ะ ช่วงนี้ปวดหน่วงแบบเมนจะมาบ่อยขึ้นค่ะ ท้องแข็งก็บ่อย แถมปวดหลัง ปวดช่องคลอดค่ะ ลุ้นอยากคลอดแล้ว55+แต่กลัวๆอยู่ค่ะท้องแรก

9 พ.ย. (37+5 ค่ะ) เริ่มมีเตือนๆ บ้างแล้ว ปวดหลังช่วงเชิงกรานก้นกบ เจ็บจี้ดๆ ที่จิ๊มิ ท้องเริ่มแข็งบ่อยขึ้น

❤️❤️❤️

บ้านนี้กำหนด20 พย. คะ มีอาการเจ็บเตือนมา3รอบคะ รอบแรกตอนเช้ารอบ2ช่วงสาย รอบ3เป็นอีกวันนึงคะ ตอนนี้36+1w ท้อง2

บ้านนี้ก็เสียวน้องจิมิมากเลยค่ะ เวบาเดินก็หน่วงๆ นั่งลุ้นทุกวันว่าจะแตกอาการไหน

บ้านนี้กำหนอคลอด1 พ.ย แต่เจ็บเตือนไปนอนโรงบาลมาปากมดลูกเปิด2เซนแต่ตอนนี้ยังไม่คลอดเลยหมอให้กลับบ้าน